Battery Double 1.2.1 - Phần mềm giảm tiêu hao pin cho laptop

Các thớt khác của bluesky2189

bluesky2189

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
http://www.box.net/shared/static/tvfvs41kwk.rar

em mới cài và dùng thử phần mềm này, kết quả đúng là có tăng thời lượng sử dụng pin lên thật, nhưng thực sự ko biết nó có hại đến máy ko. Các bác ở 4rum đã có ai dùng qua và có kinh nghiệm chia sẻ cho mọi người với

thanks all:):)

lamborghini_z

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
để mình test thử dùm hen, kô biết tiết kiệm pin mà có giảm công suất máy kô ta, nếu vậy thì mình làm bằng tay cho đỡ tốn RAM chạy soft này hehehehe

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Soft này quá cũ rồi nên không hiệu quả với các hardware hiện đại bi giờ. Nên tìm cách disable - tối ưu những cái ko dùng đến.

Vitech_it

GÂY DỰNG
xài thinkpad có fần mềm Power Manager rồi có cần dùng cái này nữa ko bác

Minh An

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nói chung mấy phần mềm quản lý và tiết kiệm pin không nên xài. Có thể làm hỏng pin nếu dùng không đúng cach. Bây giờ trên Windows đã có nhiều tiện ích để chỉnh cho Pin xài lâu hay mau tùy theo cách sử dụng và công việc của mỗi người. Sử dụng Pin đúng cách bằng cách phải xài hết pin mới xac. 1,2 tháng nên Xạc và xả pin 1 lần để Pin được tốt hơn. Hạn chế cắm điện xài liên tục.

Khi sử dụng Chương trình quản lý Power của máy bạn nên chọn đúng chế độ bạn đang xài cũng sẽ tiết kiệm được thời gian và tăn tuổi thọ pin. Ví dụ như: Khi bạn đang xài đồ họa hay chơi Game bạn dùng chế độ Alway On. Bình thường dùng Văn phòng Web chat chit bạn dùng Power Save hay Balance. CHuyển qua chuyển lại hơi mất công nhưng tốt cho pin và kéo dài thời gian sử dụng pin.

Vitech_it

GÂY DỰNG
Nói chung mấy phần mềm quản lý và tiết kiệm pin không nên xài. Có thể làm hỏng pin nếu dùng không đúng cach. Bây giờ trên Windows đã có nhiều tiện ích để chỉnh cho Pin xài lâu hay mau tùy theo cách sử dụng và công việc của mỗi người. Sử dụng Pin đúng cách bằng cách phải xài hết pin mới xac. 1,2 tháng nên Xạc và xả pin 1 lần để Pin được tốt hơn. Hạn chế cắm điện xài liên tục.
em nghĩ nó chỉ tác động vào fần cứng của máy ví dụ độ sáng, vga, ram, hdd thôi chứ ko ép cục pin fải xả ít điện hơn bác ạh

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.