Battery Doubler tiết kiệm pin laptop

Các thớt khác của tuanhoangdev

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 21:20
Phần mềm này đọc quảng cáo có vẻ hấp dẫn đấy, nhưng chưa biết được công dụng thực tế của nó đến đâu, thấy nó quảng cáo nghe mùi quá đâm nghi. Càng can thiệp nhiều vào máy để điều khiển pin thì càng dễ làm pin có "vấn đề" nhanh.

Mình nghĩ thế không biết có đúng không :)

tuanhoangdev

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng tám 2007 lúc 21:31
Đọc cho kỹ đi bạn, nó đâu can thiệp đến pin đâu, nguyên tắc của nó là tắt hoặc giảm năng lượng cung cấp cho các thành phần khác khi chưa dùng hoặc dùng với tốc độ thấp hơn (sẽ tốn ít năng lượng hơn): USB, HDD, Monitor, CD/DVD... nếu có hư thì hư mấy cái thành phần đó chứ ko phải hư pin :D

vuitinh_hp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 22:43
Thì như mình nói đấy, không phải là mình chưa đọc kỹ. Chính vì nó can thiệp vào vào cung cấp năng lượng cho các thành phần trong máy dẫn tới tình trạng pin hoạt động có xu hướng không theo tuần tự nữa, khả năng "có vấn đề" cao hơn. Đây là theo suy nghĩ của riêng mình thôi :)

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 00:42
Theo em thì ko nên lệ thuộc vào phần mềm này. Những cái tinh chỉnh của nó, mình hoàn toàn có khả năng tự làm được. Hơn nữa, khi nhà sản xuất làm ra 1 sản phẩm thì họ cũng đã nghĩ đến chuyện tối ưu hệ thống rồi. Theo em thì ko nên để 1 phần mềm của bên thứ 3 can thiệp nhiều vào phần cứng của máy tính, ko tốt đâu ạ :D

22 Tháng tám 2007 lúc 14:46
máy nào cũng có 1chương trình quản lý pin của chính hãng đi kèm, Cả 1 tập đoàn máy tính ngừoi ta nghiên cứu làm ra, mấy pác ko xài thì còn moi đâu ra mấy cái nhảm nhí này, vứt sọt rác hết đi, Làm sao có thể sánh ngang với cái chương trình quản lý pin chính hãng (Nhưng máy IBM T60 chẳng hạn).

vuitinh_hp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 15:20
máy nào cũng có 1chương trình quản lý pin của chính hãng đi kèm, Cả 1 tập đoàn máy tính ngừoi ta nghiên cứu làm ra, mấy pác ko xài thì còn moi đâu ra mấy cái nhảm nhí này, vứt sọt rác hết đi, Làm sao có thể sánh ngang với cái chương trình quản lý pin chính hãng (Nhưng máy IBM T60 chẳng hạn).
Bác này em đọc qua 2 bài viết của bác trong khoảng thời gian cách đây ít phút thì thấy bác toàn mang T60 Iai Bi Em của bác ra khoe thôi :D, hàng đấy thì dùng sướng quá rồi. :rolleyes:

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 15:42
Nhiều khi bần cùng quá mới phải dùng thôi.Giống như cái Centrino Hardware Control ấy. Nhưng trước khi dùng nên tham khảo thông tin trước , vì mấy cái chương trình kiểu này dùng không khéo thì hại máy lắm.
Dùng cũng hơi cảm thấy ghê ghê , vì biết máy mình nó hoạt động không đúng theo chuẩn ( bị 'ép' mà ) .
Em thì thôi , máy em PIn có 2h , lên 2,5h cũng không bằng ai cả, hic hic.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday