Bầu cử Mỹ 2020 - Sự trái ngược trên social media và truyền thông chính thống

Các thớt khác của huuquynh

dankimson

Xe ôm công nghệ
GÂY DỰNG
Vẫn chưa ngã ngũ nhỉ. Anh Trump chiến hết máu phen này.

View attachment 1062917
mọi việc làm trước hết phải nghĩ tới hậu quả. việc cái tôi mình đặt trên tính mạng của người khác là rất khó chấp nhận, cá nhân mình rất ko hoan nghênh tình trạng hiện tại của ông Chum, rất trẻ con.
"Nếu con gái tôi, trong bất kỳ cuộc thi nào, thua cuộc rồi sau đó bĩu môi và buộc tội bên kia gian lận nhưng không thể đưa ra bằng chứng, chúng tôi sẽ mắng chúng". Obama

Attachments

phamdominhtri

Vạn sự tùy duyên
GẮN KẾT
mọi việc làm trước hết phải nghĩ tới hậu quả. việc cái tôi mình đặt trên tính mạng của người khác là rất khó chấp nhận, cá nhân mình rất ko hoan nghênh tình trạng hiện tại của ông Chum, rất trẻ con.
"Nếu con gái tôi, trong bất kỳ cuộc thi nào, thua cuộc rồi sau đó bĩu môi và buộc tội bên kia gian lận nhưng không thể đưa ra bằng chứng, chúng tôi sẽ mắng chúng". Obama
em cũng không thể tranh luận với bác thêm được.
Bác cứ đọc báo và theo dõi thêm, rồi đợi kết quả thôi.
VÀ nếu có thời gian, mời bác đọc bài này
Thông tin thêm về bài viết này và tác giá: bài viết đây là những lý giải hoàn toàn trung lập, không cảm tính, thuần tuý dựa trên tình hình thực tiễn và dựa trên các bộ luật của Mỹ của Tiến sĩ, nhà ngoại giao kỳ cựu, Phó Tổng thư ký Asean Hoàng Anh Tuấn. Ông Hoàng Anh Tuấn là Tiến sỹ ngành Ngoại giao đại học Fletcher, top 3 đại học về Ngoại giao của Mỹ, đã từng học tập và sinh sống ở Mỹ 9 năm, có 25 năm nghiên cứu với hơn 100 bài báo về chính trị và đối ngoại của Mỹ, được đăng trên các tạp chí trong nước và quốc tế

Ông Tuấn viết khá trung thực, khách quan, cách Trump và team đang làm. Osin còn phải gọi ông Tuấn bằng "anh ạ" thì cũng nên tôn trọng quan điểm của ông ấy một chút hihihi
FB Hoang Anh Tuan.jpg

dankimson

Xe ôm công nghệ
GÂY DỰNG
em cũng không thể tranh luận với bác thêm được.
Bác cứ đọc báo và theo dõi thêm, rồi đợi kết quả thôi.
VÀ nếu có thời gian, mời bác đọc bài này
Thông tin thêm về bài viết này và tác giá: bài viết đây là những lý giải hoàn toàn trung lập, không cảm tính, thuần tuý dựa trên tình hình thực tiễn và dựa trên các bộ luật của Mỹ của Tiến sĩ, nhà ngoại giao kỳ cựu, Phó Tổng thư ký Asean Hoàng Anh Tuấn. Ông Hoàng Anh Tuấn là Tiến sỹ ngành Ngoại giao đại học Fletcher, top 3 đại học về Ngoại giao của Mỹ, đã từng học tập và sinh sống ở Mỹ 9 năm, có 25 năm nghiên cứu với hơn 100 bài báo về chính trị và đối ngoại của Mỹ, được đăng trên các tạp chí trong nước và quốc tế

Ông Tuấn viết khá trung thực, khách quan, cách Trump và team đang làm. Osin còn phải gọi ông Tuấn bằng "anh ạ" thì cũng nên tôn trọng quan điểm của ông ấy một chút hihihi
View attachment 1063816
Nếu con gái tôi, trong bất kỳ cuộc thi nào, thua cuộc rồi sau đó bĩu môi và buộc tội bên kia gian lận nhưng không thể đưa ra bằng chứng, chúng tôi sẽ mắng chúng". Obama. Mình cũng là một người cha và rất đồng tình với câu này! Ngược về câu chuyện, đến giờ này chum vẫn là tay múa mép, méo có bằng chứng nào cho tất cả. Báo chính thống bên mẽo chẳng ma nào ngửi mùi Twitter bác chum, một thằng top mà méo nói thật, nói có bằng chứng thì cả bộ mặt mà nó đại diện coi như vứt! Có người ngoài bản lĩnh còn phải biết nhìn nhận thời cuộc bác ạh. Nếu tung hô thằng diễn viên qua thằng chính trị gia là ko đúng, kiểu thằng ráp việt hiện tại đại diện cho nền âm nhạc việt thì quả là tội lỗi! Đời là bể khổ mà đa số lại ko.. biết bơi

dankimson

Xe ôm công nghệ
GÂY DỰNG
Chia sẻ luân với bác @phamdominhtri , bất luận thằng nào thăng thua đợt này, nước mẽo đã phơi bụng trắng với cả thế giới điểm bất ổn của nó, mất cả thế hệ để sửa sai bác ah. Em chẳng pro thằng nào, nhưng em chỉ ko hiểu sao nó dễ bị tổn hại như vậy, nước mẽo to đùng mà em biết nó chẳng phải là thước đo mà mỗi lần lên án nền dân chủ nước mình ngày bao cấp, nó cũng thường thôi bác ạh(cái lớn nhất em học được sau lần này)!

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Tôi nghĩ bác @dankimson nhìn nhận hơi phiếm diện, đừng lôi những câu nói của bất kỳ ai để làm quan điểm của mình, vì như thế bạn ko đủ tư cách để tranh luận. Chuyện nước Mỹ chúng ta không thể hiểu được, như tôi đã nói là chỉ nên dừng lại ở quan sát. Việc chính trị, nó phức tạp và bẩn thỉu hơn nhiều, cho dù là ở bất cứ nước nào / thể chế nào, vì nó là quyền lực tối thượng, là lợi ích tuyệt đối, và nếu nói dối/nói khéo không hại chết ai, nhưng có lợi cho mình thì cũng còn hơn những thằng biết sự thật, nhưng không nói gì vì đạo đức giả thôi.

Thực tế cho thấy Trump không đại diện cho bất kỳ Đảng phái nào, mặc dù ông này vẫn lấy danh là Đảng Cộng hòa, việc Trump làm tổng thống nhiệm kỳ vừa rồi là câu trả lời cho nền dân chủ Mỹ, và nếu lần này Trump thua cũng cho thấy sự tự ái và nổi dậy của nền dân chủ Mỹ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có comment trong thớt này : https://www.handheld.com.vn/threads...-swiss-made-ket-thuc-22h30-16-11-2020.565150/
không hiểu sao 2 comment của em đều bị biế ...