BB 8820 up rom hoài không được?

robocop2007

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình có con BB 8820 up rom hoài (kể cả tháo pin rồi )mà không được mong AE giúp mình với nó cứ báo như vậy hoài:
A connection to the device could not be established. Please ensure that the device is properly connected to the cradle or USB cable, and that the cradle or USB cable is connected securely to your computer. Also ensure that the device has completed any startup operations. Then run the Application Loader Wizard again.
Khi detect nó vẫn thấy usb_pin Bây giờ phải làm sao đây ?:((

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Re: Help me!

Download bản ROM mà bạn cần up lên rồi chạy file OS đó.
Vào C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader xóa file vendor.xml nhé.
Sau đó chạy file Loader.exe trong thư mục trên.
Tháo Pin trong máy ra, cắp cable usb nhé, sử dụng cable của bb nhé. Cable thường sạc được nhưng không chạy data được.
Làm theo hướng dẫn, tới phần wait device thì gắn pin vào là xong/.

thuan nga

NHẬP HỘI

Mình có con BB 8820 up rom hoài (kể cả tháo pin rồi )mà không được mong AE giúp mình với nó cứ báo như vậy hoài:
A connection to the device could not be established. Please ensure that the device is properly connected to the cradle or USB cable, and that the cradle or USB cable is connected securely to your computer. Also ensure that the device has completed any startup operations. Then run the Application Loader Wizard again.
Khi detect nó vẫn thấy usb_pin Bây giờ phải làm sao đây ?:((
khi chạy tập tin loader thì phải đánh dấu vào các mục cần instal của bản rom vừa cài nữa nha bác mà nó báo như vậy là chưa nhận đc máy của bác nmà
nhớ xóa tập tin vedor đi nha

robocop2007

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Mình làm rồi tới Connecting to the device(ARM) là nó báo nữa,đèn đỏ chóp liên tục treo máy,thử tháo pin luôn rồi không đc ,có khi nào rom hư không mấy bro?xin tư vấn mình nhe !

the

GÂY DỰNG
Trước tiên bác check lại cable USB để chắc chắn là dây cáp ok.
Tiến hành Uproom tháo Pin. Sau khi App Loader báo "Connecting to Device..." thì bác lắp Pin lại nhé, nếu không sẽ không kết nối với Device được!

haiyentruc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn thử làm theo cách này nhé:
1. Chuẩn bị cài đặt OS như bình thường.
2. Down file mình attached ở dưới về giả nén ra rồi copy file đó vào thư mục AppLoader, Xóa file vendor đi rồi tiến hành bước 3.
3.Kết nối BB với máy tính(ko cần tháo pin nhé), vào thư mục AppLoader kích chuột thẳng vào file mà mình vừa copy vào thư mục đó và tiến hành uprom theo bình thường. Hy vọng bạn làm thành công....
Thấy bài viết hữu ích thì thanks động viên nhé....

haiyentruc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sorry file đính kèm đây ạ.....................................................................................................................

Attachments

• UpRomNoJVM.zip
    139 bytes · Đọc: 485

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...