HỎI / ĐÁP BB Bold 9000 hay 9700? Xin kinh nghiệm thực tế.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy bảng so sánh hai em này ở đây http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=2963&idPhone2=2370 chẳng có gì khác nhau mấy thậm chí thằng 9700 chỉ có bộ nhớ trong 256M thôi trong khi 9000 có đến 1G. Vậy xin các bác cho em ý kiến nên mua thằng nào? Em có người quen sắp ở Mỹ về nên nhờ mua đem về giúp, không biết giá cả có chênh lệnh nhiều so với mua ở VN không? Việc unlock có khó khăn không? Trước nay em chỉ quen dùng WM giờ tập tành BB nên rất mong được các bác chỉ giáo. Xin cám ơn.

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo mình thì cứ 9700 mà chơi, công nghệ mới, màn hình độ phân giải cao hơn, bộ nhớ trong thì cắm cái thẻ vào là OK.

Giá ở VN thời điểm này tầm 12.5 đến 13tr

Unlock thì đơn giản thui khg có gì khó khăn.

Èo èo chưa có máy mà đã tư vấn thế này thì chết :D

DQB

GÂY DỰNG
Bác đừng quan tâm nhiều tới bộ nhớ trong, loại chỉ có tính chất lưu trữ. Máy em hiếm khi lưu vào bộ nhớ trong, dữ liệu cho hết vào thẻ, nếu máy lỗi rút thẻ ra là xong. Mà giá thẻ thì rất rẻ, tốc độ đọc chẳng chậm là bao

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Khó ai mà đã dùng bold lại mua thêm cả 9700 để mà review lắm, hay để em chuột bạch ;))

Bác có điều kiện cứ công nghệ mới mà giã bác ạ. Còn nếu mua để dùng và đắn đo về giá cả thì bold 9k giờ chắc rẻ hơn. Perfomance 2 con tin là ko cách nhau mấy, 97 thì hơn quan trọng nhất là track ball quang, các cái khác lặt vặt ko đáng quan tâm ( camera... có mấy khi dùng)

black_nany

GÂY DỰNG
Thật ra 2 con này cũng gần như nhau, 9700 thi update thêm 1 số công nghệ mới. 9000 thi nam tính hơn tí xíu ( to hơn). Tùy túi tiền của bác mà quất thôi

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có khác biệt nữa là bi cảm ứng chứ ko phải bi lăn.

Đây là cái em đang lăn tăn. Không biết cái cảm ứng đó dùng như thế nào. Một điều nữa là cái màn hình của nó là 480X360 không theo chuẩn 480X320 như bình thường, không biết có ảnh hưởng gì không? hỏi có vẻ ngu xin các bác đừng cười em nhé.

anhtung144

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cơ bản:

- Tay to, ngón tay to ~~~> Bold 9000
- Bàn tay vừa vừa, ngón tay nhỏ ~~~~> Bold 9700

Tham khảo:

- Bold 9000 có thiết kế nổi bật và manly hơn.
- Bold 9700 thì thanh thoát và nhẹ nhàng.

daotoan3Ihut

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Vote 1 phiếu cho 9700 vì màn hình nó đẹp hơn, thiết kế cũng rất hợp lý.

baminhduc83

GÂY DỰNG
Màn hình 9700 có độ phân giải tốt hơn nhưng khi lướt web thì lại khó đọc hơn vì chữ nhỏ, nói về độ sáng và nét thì Bold 9000 thậm chí còn đẹp hơn 1 chút. Còn Trackpad thì tốt hơn cho bác nào có mồ hôi tay nhiều. Còn em thì vẫn chung thủy với 9000:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.