Bế tắc, nhờ tư vấn

Các thớt khác của Xèo Mây

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 09:31
Chào cả nhà.

Hiện giờ tôi cảm thấy quá bế tắc nên mong mọi người tư vấn giúp:
- Qui định về đội nón bảo hiểm sắp thực thi, tôi đang tập dần với nó nhưng phát sinh ra vấn đề là tôi làm xây dựng (nên phải đội nón bảo hộ của công trường) và đi xe máy (đội nón bảo hiểm theo qui định), sáng thì phải đưa con đi học (thêm 1 cái nón cho bé - Chiều mẹ nó đón, lại thêm 1 cái cho vợ và cho bé). Như vậy trên xe tôi lúc nào cũng phải có 3 cái nón >>> không có đủ chỗ treo trên xe. Nếu chọn giải pháp đi xe bus bớt được 2 cái nón bảo hiểm, thì khg thể đưa con đi học bằng xe bus, nếu mua xe hơi gần cơ quan tôi không có chỗ đậu xe, đi xe máy thì chỗ giữ xe lại không nhận giữ nón bảo hiểm.

Lại thêm 1 vấn đề nữa về giữ xe: cơ quan tôi gần khu sàn giao dịch CK. Sau hôm các bãi xe bị đăng trên báo, phường đã thu hồi các giấy phép giữ xe, bây giờ chẳng biết gửi xe máy ở đâu để lên lầu làm việc >>> nản.

Bế tắc quá. Các Bác tư vấn giúp với !

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 09:55
@xeòmây: hoàn cảnh của bác sao giống mình thế,bạn làm cty xd nào mà gần sàn chứng khoán vậy,mình cũng làm xd ,cơ quan ở Hồ Tùng Mậu. cũng đang điêu đứng đây,chắc phải chọn giải pháp đi xe bớt quá.

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 09:59
@xeòmây: hoàn cảnh của bác sao giống mình thế,bạn làm cty xd nào mà gần sàn chứng khoán vậy,mình cũng làm xd ,cơ quan ở Hồ Tùng Mậu. cũng đang điêu đứng đây,chắc phải chọn giải pháp đi xe bớt quá.
Mình làm ở công ty C&T lầu 6 building Var 9-19 Hồ Tùng Mậu luôn. khổ sở quá, đang có hướng đem xe qua Bến Nhà Rồng gửi chắc cũng ổn. Còn vấn đề mũ nón thì nan giải quá.

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 10:16
Mình làm ở công ty C&T lầu 6 building Var 9-19 Hồ Tùng Mậu luôn. khổ sở quá, đang có hướng đem xe qua Bến Nhà Rồng gửi chắc cũng ổn. Còn vấn đề mũ nón thì nan giải quá.
- Bạn làm ở C&T phòng nào vậy,mình vừa thanh lý 3 thiên Cp sáng thứ 2. C&T mình cũng thân nhiều người đấy.Năm trước có gọi mình về làm.

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 10:21
Mình là Hà, làm ở C&T 12 năm nay rồi nhưng lúc trước đi thi công, giờ thì ngồi ở phòng Kỹ Thuật.

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 10:31
Lâu nhỉ,từ thời of anh Chiến cơ à,chắc bạn nhiều tuổi rồi nhỉ.Thật ra ngày xưa mình làm với Cotec từ thời anh Nghĩa còn làm giám đốc ,anh Dương vẫn còn ở Descon. Thực ra hiện giờ chỉ còn BX of mình làm ở 9-19 HTM thôi,vì mình ra Cty riêng rồi.C&T đã có người làm phóTGĐ phụ trách kỹ thuật chưa bạn. Nghe tháng 10 lên sàn mà,hỏi tay trong thì được trả lời là chả biết,đã ủy quyền cho BV rồi.

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 10:36
Mình làm từ thời xếp Đan, hiện giờ công ty thay đổi nhiều rồi. Phó giám đốc phụ trách xây Lắp là anh Đỗ Minh (lúc trước là Tổng GĐ :p). CÔng ty đang gấp rút hoàn thành các thủ tục và công nợ để lên sàn sớm thôi

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 10:52
-Dân thi công mà ngồi văn phòng thì chắc đã lên làm sếp Trưởng phòng hả bạn, hình như anh ĐMinh làm TGĐ sau thời sếp Chiến đi chữa bệnh phải không bạn.Thay đổi quá,Sếp phòng KT và Sếp phòng Kế hoạch-ĐT chắc đổi luôn,cách đây ít lâu vào C&T thấy chị Bình đang đứng chỉ đạo sửa đổi tấm bảng hiệu phía trước.(không biết ae mình có bị tội spam không nữa).

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday