Bệnh lạ của o2 mini!!!

hoangtubanveso

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng một 2008 lúc 21:39
các bác kíu e với.con o2 mini của e tự dưng dở chứng mấy bữa nay.pin rất mau hết.chọt chẹt nhắn tin xiu mà đã vèo xuốg 70% rồi.Bắt đầu từ đó.khoảng 80 70% trở xuống.ai gọi tới nó reng đc vài tiếng là tắt máy.Không ai làm j lâu lâu cũng tự tắt nữa.có huynh nào trải qua chưa ạ.giúp e với nha.

lenguyendu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2008 lúc 23:19
pin die rồi,đừng xài hàng Tàu nha..... hahahahahaha (thực ra pin của O2 99% là hàng Tàu bất kể mua ở Đức hay là Nhật,HTC cũng là 1 hiểu Tàu mà,O2 chỉ là 1 trong 9 con cháu của HTC).

hàng Tàu (pin) có 3 loại.
1.hàng zin,tức là của HTC hay Dopoda.
2.hàng chính của nhà máy pin chính quý,có hiểu VD Hongyi.giá tiền khoảng bằng 50-80% của hàng zin.
3.hàng nhái,ko phải nói rồi----do lenguyendu sản xuất hahahaha,giá ko tới 50% với zin(giá lấy hàng ở Quảng Châu là 20.000-30.000vnd).đa phần hàng Tàu đi lậu vào Đông Nam Á chính là loại này,cẩn thận cẩn thận.

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
10 Tháng một 2008 lúc 23:52
các bác kíu e với.con o2 mini của e tự dưng dở chứng mấy bữa nay.pin rất mau hết.chọt chẹt nhắn tin xiu mà đã vèo xuốg 70% rồi.Bắt đầu từ đó.khoảng 80 70% trở xuống.ai gọi tới nó reng đc vài tiếng là tắt máy.Không ai làm j lâu lâu cũng tự tắt nữa.có huynh nào trải qua chưa ạ.giúp e với nha.
Pin hư thì cũng cả 1 quá trình, nên nói đùng 1 cái nó hư thì cũng nên xem xét.
Theo tôi bạn nên kiểm tra về phần mềm trước,up lại rom chẳng hạn, nếu không được thì bắt đầu thử với 1 cục pin zin mới, hoặc có thể bỏ cục pin của bạn vào một máy nào đó đang dùng bình thường xem có phải tại Pin ko. Tôi tin sau từng bước như vậy bạn sẽ tìm ra được nguyên nhân, vừa có thể tránh được tốn tiền không cần thiết.
Chúc may mắn!

11 Tháng một 2008 lúc 11:53

pin die 100% ... thay pin là okie ngay

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
11 Tháng một 2008 lúc 16:00
e cảm ơn các sư huynh nhiều lắm ạ.nhân tiện cho e hỏi nếu vô trung tâm nhập khẩu o2 chính thức như rồng xanh thì pin có xịn k ạ? giá của cục ngon nhất là bi nhiu ạ?
Cứ tin tưởng đi bạn,dù gì họ cũng là chính hãng, nếu về Pin có vấn đề bạn cũng rất dễ ăn nói mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday