Bệnh lạ từ IMATE JASJAR!

4 Tháng tư 2007 lúc 12:18
hi các bác,
Sáng nay imate vẫn báo thức ngon lành như thường lệ. Nhưng sáng đem lên trường thì loa ngoài kko hoạt động, mở nhạc câm hoàn toàn! Tưởng hư loa nhưng máy khác điện vào thì imate vẫn đổ chuông. Mình gọi đi thì ko nghe được.
Sync vào pc thì có tới mây ổ Removable Disk, thông thường là 1 ổ thôi. Quét ra thì cả đống virus.
Nhưng cả BKAV và Mcafee đều botay.com
Không biết là có thể uprom để giải quyết vụ virus trên thẻ được ko mây bác?:)

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 13:17
Bác lôi cái thẻ nhớ ra đưa vào đầu đọc rồi quét virus cho nó. quét bằng Norton AT đi, kiếm bản 2006 cũng được hoặc Symantec Antivirus V10 slient cho nhẹ sau đó update rồi quét.
HR cho con máy của bác phát là ngon thôi.

4 Tháng tư 2007 lúc 14:32
Bác lôi cái thẻ nhớ ra đưa vào đầu đọc rồi quét virus cho nó. quét bằng Norton AT đi, kiếm bản 2006 cũng được hoặc Symantec Antivirus V10 slient cho nhẹ sau đó update rồi quét.
HR cho con máy của bác phát là ngon thôi.
Đã dùng thử Symantec nhưng vô hiệu bác ơi! Con virus này có tên là: MS32DLL.dll.vbs

4 Tháng tư 2007 lúc 18:40
bác dùng chương trình resco explo thử format xem có dc kô
Đã format được bằng resco explorer
Thanks bác!
Nhưng khi dùng Softick để kết nối thẻ nhớ như ổ usb vào laptop thì có tới mấy ổ usb được nhận dạng luôn thay vì chỉ có duy nhất một ổ.
Không virus có lây vào ram ko?
Em tính up lai rom. Bác nghĩ sao ạ?:)

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 18:45
cứ thử up một lần xem sao,có chết ai đâu hả bác :D,àh quên,nếu kô bác thử chương trình khác để biến máy thành USB như WM5torage xem sao :D

4 Tháng tư 2007 lúc 18:56
cứ thử up một lần xem sao,có chết ai đâu hả bác :D,àh quên,nếu kô bác thử chương trình khác để biến máy thành USB như WM5torage xem sao :D
OK! Mọi chuyện đã ổn sau một lần SR
Giải pháp tốt nhất cho kêt cục của virus là format. Hix!:)
Chân thành cám ơn mấy bác đã chỉ giáo!:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday