bệnh về Vấn đề xạc pin HP6365

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 12:38
Con HP6365 của mình bị bệnh thế này đây cắm xạc vào mà xạc đầy thì lần sau cắm xạc vào nó kô chịu xạc nữa và lâu lâu bị soft reset hay hard reset luôn (harrd reset thì cho xạc).Cắm xạc vào thì kô vẫn báo là dùng nguồn Pin, đèn màn hình kô sáng thêm. Nếu dùng hết sạch pin rồi cắm xạc vào thi khởi động máy lên (kô báo xạc) máy chạy bình thường khoảng 15p thì báo lỗi về xạc Pin. Xạc với Sync cũng bị như thế

Bệnh này cũng gần giống bênh của bạn bên PPCVN.com:
http://www.ppcvn.com/diendan/showthread.php?t=13705&highlight=6365

Hiện tại mình đã uprom các loại rồi 1.00.38 và 1.1.1.0 rồi nhưng cũng kô dc. cách duy nhất mình làm dc bây giờ là canh cho pin 90% rút xạc ra hay đầy pin thì mở Pin ra rồi gắn lại hay hard reset mới dc thôi.
Mình nghĩ la pin hư kô biết có phải kô vì chưa mua dc pin mới nên kô thử dc

Bạn nào có cách khắc phục xin cho mình giải pháp nhé
Cám ơn nhiều

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 12:09
cám ơn bạn mình cũng mong vấn đề là ở Pin.
Mình đặt mua o thegioipin.com rồi nhung vẫn chua có lại hen tuần sau nũa rồi. cục pin cũ đang dùng cũng vẫn còng dung dc gần 2 ngày như vậy chắc là hư con ic trong nó mình. kô ranh lắm về pin Hp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các thành viên HHVN

Bài viết này mình muốn cảnh báo mọi người về 1 kẻ lừa đảo, mà người đó có tham gia diễn đàn này, và cũng hoạt động mua bán, lừa nhiều người trong diễn đàn HHVN rồi, mình nhớ có 1 tus report về thành viên này rồi.
Nay mìn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday