Bị ĐÓI ngay cả khi chính mình là TRIỆU PHÚ. Hỏi kinh nghiệm dùng ATM của NG 7 ???

Các thớt khác của DrGamo

vatana

GÂY DỰNG
Chả hiểu Bác bị sai nữa chứ em vẫn chạy tốt, giao dich CN VCB Bến Thành ngon lành, chả tốn tiền gì cả. Nộp tiền lầu 2 xong chạy xuống đất check có tiền liền

Đặc biệt chú ý: thời điểm cuối tháng lượng người rút tiền từ ATM rất đông ===> Out of Service, vân vân và vân vân. Đồng thời never thực hiện chuyển khoản trong thời điểm này từ ATM until ngày 10 ấy chứ. HÌnh như vì giao dịch nhiều sợ error nên lock T/T on ATM.

Túm lại hiện tại ANZ là số 1 nhưng VCB vẫn là the best choice. He he

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
úi giào, em nói thật chư các bác lận lưng thẻ ATm hay CC tại VN bây giờ thì chưa đúng lúc, VN 99% vẫn là giao dịch dựa trên tiền mặt, có thẻ ATM để tiền vào rồi lại lấy tiền ra, phải nói là mất 2 lần công. ATM ở VN hiện tại chủ yếu mang ý ngĩa của việc nhờ máy giư tiền dùm, thẻ ATM ở VN chưa sử dụng được như CC thỉ làm sao mà bộc lộ khả năng của debit được, em ngày xưa thẻ nào cũng có nhưng làm rồi cũng để đó. Nói chung, chừng nào thói wen xài tiền mặt thay = giao dịch đ.tử được, thì card mới phát huy tác dụng.

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhưng lậm tiền mặt như tớ nhiều khi muốn thanh toán cho các bác trong SG thì cũng bất tiện lắm.

Tớ mới bị một vụ hôm thứ 5 tuần trước. Mua đồ của bác CMN cần phải chuyển tiền thanh toán vào tài khoản cho bác ý. Chạy ra Chi nhánh ngân hàng Đông Á quận Cầu Giấy để chuyển thì nhận được câu trả lời của các em nhân viên là: "Tiền anh chuyển vào TpHCM thì người nhà anh phải thứ 2 mới nhận được".

Tôi có hỏi tại sao lại chậm chễ như vậy thì các em ý bảo tại "thứ 7 và Cn là ngày nghỉ nên không có ai chuyển tiền được cho anh".

Tôi nghĩ để chuyển một dúm tiền lẻ như vậy chắc Đông Á phải mang tiền mặt từ HN vào Tp HCM. Bó tay.

flyingmagician

GẮN KẾT
H

hôm nọ mua đồ của bác Votiendung, dùng tài khoản của ngân hàng Agribank cũng bị như bác. 4h chiều trốn việc chạy lên Láng Hạ, xếp hàng mất 15p, em nhân viên thỏ thẻ bảo là hết giờ bọn em chuyển tiền rồi. Méo mặt đi về. Nhìn thấy bảng đề làm việc cả thứ 7, sáng hôm sau chạy lên thì em nhân viên lại bảo thứ 7 bọn em chỉ huy động vốn không gửi tiền. Đến sáng thứ 2 quá tam 3 bận mới gửi được.
@ bác nghiemhung: Cách đây chừng hơn 1 năm em gửi tiền ở CN Nguyễn Du, CN Thành Công đều bị tính phí, sau đó thì em không gửi tiền nữa vì lương trả thẳng vào tại khoản. Không biết bây giờ nó bỏ thu phí chưa. Để hôm nào em thử lại

diadoi said:
Nhưng lậm tiền mặt như tớ nhiều khi muốn thanh toán cho các bác trong SG thì cũng bất tiện lắm.

Tớ mới bị một vụ hôm thứ 5 tuần trước. Mua đồ của bác CMN cần phải chuyển tiền thanh toán vào tài khoản cho bác ý. Chạy ra Chi nhánh ngân hàng Đông Á quận Cầu Giấy để chuyển thì nhận được câu trả lời của các em nhân viên là: "Tiền anh chuyển vào TpHCM thì người nhà anh phải thứ 2 mới nhận được".

Tôi có hỏi tại sao lại chậm chễ như vậy thì các em ý bảo tại "thứ 7 và Cn là ngày nghỉ nên không có ai chuyển tiền được cho anh".

Tôi nghĩ để chuyển một dúm tiền lẻ như vậy chắc Đông Á phải mang tiền mặt từ HN vào Tp HCM. Bó tay.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Suy nghĩ tích cực đi các bác khà khà. E thì nghĩ là nó cũng có cái lợi là ...an toàn, chẳng hạn bác vô tình đánh mất thẻ, đánh mất cả thông tin về mã số PIN, khà khà, thằng lấy được hí hửng vác đến máy ATM với hy vọng ... đớp. Nhưng ... tèn ten ten nó chạy đi chạy lại vẫn không thể rút được tiền. Trong thời gian đó mình phát hiện mất thẻ, báo mất thẻ, vậy là .. . phù, may quá chưa mất tiền :D Cám ơn VCB nhiều nhiều :(

DrGamo

GÂY DỰNG
bun2it said:
VN 99% vẫn là giao dịch dựa trên tiền mặt, có thẻ ATM để tiền vào rồi lại lấy tiền ra, phải nói là mất 2 lần công.
ATM ở VN hiện tại chủ yếu mang ý ngĩa của việc nhờ máy giư tiền dùm, thẻ ATM ở VN chưa sử dụng được như CC thỉ làm sao mà bộc lộ khả năng của debit được, em ngày xưa thẻ nào cũng có nhưng làm rồi cũng để đó. Nói chung, chừng nào thói wen xài tiền mặt thay = giao dịch đ.tử được, thì card mới phát huy tác dụng.
Thật ra em làm thẻ ATM của VCB cũng vì 1 lý do khá hy hữu, kể ra 1 chút để hạ hoả, mua vui các bác.

Lần đó, trong 1 chuyến công tác xuyên Việt, đi qua Đà nẵng vào cuối tuần, em ở lại chơi với 1 người bạn.
Ngày hôm sau ra ngã ba Huế bắt xe 12 chỗ đuổi theo đoàn.
Xe đi 1 lát, quang cảnh trong xe dần dần giống cá hộp.

Một ngọn gió mát thổi vào trong xe cuốn bớt cái hơi người chật chội, một cô bé ngồi sau, đổi lên ngồi cạnh em, chắc là sợ say xe???, bữa đó đi công tác nên mặc đồ "cổ cồn trắng".

Vật vã với cái nóng và chật chội, chợt em thấy mình lâng lâng tựa như cảm giác mình đang ngồi trong quán ca ra ô kề, có ai đó chăm sóc mình chu đáo như mình là mấy ẻm, còn người ta là khách hào hoa.

Xa nhà nhiều ngày, công việc túi bụi, nên em thẳng lưng nhắm mắt để tận hưởng khoảng khắc đáng quý mà mình phải chịu cái cảnh chật chội mới đổi được giây phút này.

Rồi cũng đến lúc mở mắt, giật mình tỉnh mộng. Chợt hiểu vấn đề mới thấy thấm thía và thầm cám ơn người bạn đã chu đáo dặn em bọc kỹ cái ví, tiền và điện thoại, nhét giữa quần áo trong túi xách.

Quay sang cô bé thầm thì em nói nhỏ:
- Bây chừ đến lượt anh nhen?
- Hổng dám đâu? Coi xem có còn chìa khoá không?
- Em tính mượn à?
- Xí, ai thèm!

Đi qua Quảng Ngãi, nhìn bóng cô bé khuất dần mà thấy lòng vương đôi chút bâng khuâng.

Đến Sài gòn, em làm ngay ATM VCB, không lấy được thẻ ngay.
Trở ra Hà nội làm 1 cái VCB TW, rồi 1 cái VCB Hà nội, vì khi đó nộp tiền khác chi nhánh bị mất phí.

Tất nhiên, bây giờ thì trong số 5 cái ATM của VCB thì 4 cái là TK = rỗng. Nhưng đang tự an ủi, mình có thể rút liền một lúc 100T ngay trong đêm bằng thẻ ATM :p Lo gì bị ĐÓI :D

MobiZone

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
không rút được thì đau thật nhưng rút được rồi mà nó chơi cho toàn tờ 50000 thì cũng khốn không kém các bác ạ. Nhưng có một cái em thấy vô lý lắm, cũng là vcb mà từ bắc vào nam dung thẻ rút tiền nó trừ em 50 khìn, hỏi ra mới biết là nếu đăng ký thẻ ngoài bắc mà vào nam rút thì bị tính phí, trời đất quỷ thần ạ, chẳng nhẽ máy atm ở trong nam phục vụ người nam máy atm ở bắc thì phục vụ người bắc sao, mấy bác ngân hàng nhà mình củ chúa chấm muối không ớt quá.

flyingmagician

GẮN KẾT
Tối hôm nọ ko rút được tiền để đổ xăng, sáng hôm qua đi làm vội ko đổ được, trưa post bài lên chửi, chiều về hết xăng phải đẩy. Thế có đau không chứ.

thaiphong82hp

GẮN KẾT
Khổ thân bác quá. Cái ATM VCB của em vứt xó rồi, đợt làm thẻ mình dại quá làm thêm cái thẻ phụ cho cô bạn gái.Rõ ràng mình không rút mà TK cứ cụt dần, hic hic.
TuanHA said:
À mà sao rút tiền thẻ MasterCard tại các máy ATM ở VN lại mất những 6% lận, nhiều thế hả giời!!!
Phí rút tiền mặt của thẻ MasterCard là 4% , tối thiểu 60.000 thôi mà bác, em vừa xem lại xong.

dungtt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có vẻ có nhiều bác cùng chung nỗi khổ nhỉ, có lần em đi rút ATM VCB chạy suốt từ Nguyễn Du, Cầu Gỗ đến Trần qUANG Khải đều tịt, sau xem báo mới thấy nó bị đứt cáp.
Đành an ủi kiểu AQ : may mà nó 0 đứt cáp lúc mình đang rút tiền.

À mà thấy mấy bác nói sơ về vụ ngân hàng trực tuyến của VCB, em vào web của nó rình đăng ký mãi mà vẫn 0 được hình như VCB đóng cửa dịch vụ này rồi ( sợ XXXXer chăng )

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...