Bị liệt nút bấm Hx 4700

2 Tháng mười hai 2006 lúc 17:40
Em đang xài con Hx 4700 không biết tại sao 4 nút bấm trung tâm lên xuống , tới, lui bị liệt.Em chạy chương trình "self tets" thì máy báo 2 chương trình "screen calibration" va "buttons" báo là Fail.
Vậy cho em hỏi 2 lỗi đó là lỗi gì và làm sao khắc phục.
Mong được các bậc tiền bối tư vấn giúp, em cam ơn nhiều.

2 Tháng mười hai 2006 lúc 19:28
Bác mua con này lâu chưa?
Máy mới hay cũ.

Mình nghĩ bạn chưa quen sử dụng cái touch pad đúng không?
Chứ chưa chắc đã do máy hỏng đâu.

Còn cái sefl test báo lỗi màn hình thì chắc do bác chọc bút màn hình không chính xác, bị lệch nên nó báo, button thì do bác không dùng quen touch pad nên báo lỗi?

Tất nhiên, không loại trừ khả năng máy bị hỏng touch pad.

Nếu ở HN, có thể mang đến mình xem giùm. Hoặc qua mấy quán WIFI nhờ mọi người hướng dẫn cách dùng.

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười hai 2006 lúc 19:47
Đã từng gặp 1 con 4700 bị lỗi touchpad như con của bác

2 Tháng mười hai 2006 lúc 21:42
hx4700

Máy em mới mua lại hàng xách tay về, máy còn mới lắm.Có lẻ la do em chưa quen xài touch pad cũng nên. Cách xài nút này là xài như thế nào các bác chỉ vẻ cho em với, nếu trong trương hợp nó bi hư thì phải sửa như thế nào? rất tiếc là em ở Đà nẵng nên không đem đến cho các bác xem giúp được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có đứa bạn ở mỹ bữa black friday ps4 giảm giá thì mua tặng mình 1 con giá 200$. Gửi hàng qua USPS được gần 10 ngày rồi có tracking như này thì bao lâu thì nhận được và nhận cách nào ạ. Mình có gửi địa chỉ và cả số điện thoại luôn ạ. Em ở bình dư ...
Lazada Vietnam Master card on Monday