Bị lỗi Icon, chỉnh lại ở đâu?

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 14:04
Em cài Iconpackager nhưng khi uninstall thì một số icon bị đổi (ví dụ như file rar thì icon là file wma). Các bác có ai biết cách đổi icon trong VISTA thì chỉ em với ( không dùng phần mềm nhá, em ze rồi! )
Thanks!

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 20:39
Không ai biết vụ này ạ? Ai biết chỉ giùm em cái.... Icon giờ bị đổi tùm lum nè:(

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 01:01
Tớ dạo trước cũng bị, rất khó chịu, các file trong ổ CD còn bị biết thành các file của IE, buồn cười lắm. Cách tốt nhất là bạn cài lại Icon Package và sống chung với nó, còn nếu ko, bạn có thể cài các bản pack đổi icon khác đè lên nó là ồn, vd Vista Inspirat của Crystalxp.net.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 01:21
Cũng chính vì cài cái nầy nên em mới dính chưởng. Em giờ hãi rồi nên cố thay icon mà ko dùng soft thôi ạ. Cám ơn hai anh!

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 09:57
Bác vào tool/folder option/file types/ nhìn list và chọn loại file muốn thay đổi icon. Sau đó nhấn advanced để change ICON. Tuy nhiên làm thế này thì tốn cả buổi :D thà bác cài = soft cho nhanh :)

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 11:57
Em cài Iconpackager nhưng khi uninstall thì một số icon bị đổi (ví dụ như file rar thì icon là file wma). Các bác có ai biết cách đổi icon trong VISTA thì chỉ em với ( không dùng phần mềm nhá, em ze rồi! )
Thanks!
Sao không dùng chương trình System Restore của Windows đi, cho nó quay lại ngày chưa cài Icon Package là okie ngay mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday