Bị mất điện khi đang recover.Đề khó,nhờ các bác giải giúp

Các thớt khác của Aha

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 08:48
Hu,xin lỗi bác nào đọc topic tương tự trong mục cộng đồng xã hội online rồi.Nhưng tình hình của em là nguy hiểm quá,nên mạn phép viết bài ở đây cho đúng với vấn đề.

Chuyện là em đang dùng máy Acer 5612.Tự dưng một ngày đẹp trời,em cảm thấy máy chạy hơi ì ạch nên quyết định dùng chương trình Empowering để tiến hành khôi phục cài đặt xuất xưởng cho máy.Sau khi bắt đầu recover thì em chạy ra ngoài,khi quay lại thì thấy màn hình vẫn bật,tiến trình đã kết thúc,màn hình hiện thông báo lỗi không tìm thấy file gì đó(em đã từng nhiều lần recover và bị báo lỗi thiếu file tương tự nhưng không gặp vấn đề gì).Như mọi lần thì sau khi gặp thông báo này,em chỉ cần ấn ok là .. ok.Đen đủi là lần này chưa kịp bấm ok để máy khởi động lại để config win lần đầu thì máy tắt ngóm.

Hiện tại mỗi lần bật máy lên thì nhận được thông báo như sau ạ

" Windown couldn not start because following file is missing or corrupt
<Windown root>\system32\ hal.dll "

Em không dám cài lại win,vì sợ cài lại là mất luôn bộ win bản quyền,và quan trọng hơn là khả năng phục hồi cài đặt khi xuất xưởng của Empowering.
Em hiện đang rất hoang mang,không biết làm như thế nào nưa:(
Các bác giúp em,có cách nào xử lý vụ này không ạ?

Mất ăn mất ngủ chờ các bác giúp đỡ:( :( :(

21 Tháng mười một 2007 lúc 10:17
Hu,xin lỗi bác nào đọc topic tương tự trong mục cộng đồng xã hội online rồi.Nhưng tình hình của em là nguy hiểm quá,nên mạn phép viết bài ở đây cho đúng với vấn đề.

Chuyện là em đang dùng máy Acer 5612.Tự dưng một ngày đẹp trời,em cảm thấy máy chạy hơi ì ạch nên quyết định dùng chương trình Empowering để tiến hành khôi phục cài đặt xuất xưởng cho máy.Sau khi bắt đầu recover thì em chạy ra ngoài,khi quay lại thì thấy màn hình vẫn bật,tiến trình đã kết thúc,màn hình hiện thông báo lỗi không tìm thấy file gì đó(em đã từng nhiều lần recover và bị báo lỗi thiếu file tương tự nhưng không gặp vấn đề gì).Như mọi lần thì sau khi gặp thông báo này,em chỉ cần ấn ok là .. ok.Đen đủi là lần này chưa kịp bấm ok để máy khởi động lại để config win lần đầu thì máy tắt ngóm.

Hiện tại mỗi lần bật máy lên thì nhận được thông báo như sau ạ

" Windown couldn not start because following file is missing or corrupt
<Windown root>system32 hal.dll "

Em không dám cài lại win,vì sợ cài lại là mất luôn bộ win bản quyền,và quan trọng hơn là khả năng phục hồi cài đặt khi xuất xưởng của Empowering.
Em hiện đang rất hoang mang,không biết làm như thế nào nưa:(
Các bác giúp em,có cách nào xử lý vụ này không ạ?

Mất ăn mất ngủ chờ các bác giúp đỡ:( :( :(

ây ra căng thẳng quá nhỉ! Máy bác sài windows gì vậy? Bác đưa đĩa cài win vào Repaid lại coi nào???

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 10:21
ây ra căng thẳng quá nhỉ! Máy bác sài windows gì vậy? Bác đưa đĩa cài win vào Repaid lại coi nào???
Hu,hình như là XP media hay sao ý bác ạ.Có loại win đó không hở bác?Em chẳng để ý gì mới chết chứ.Chỉ nhớ lúc bấm start thì ở bên trên thanh start có chữ media center hay đại loại như thế.

21 Tháng mười một 2007 lúc 11:09
Windows bị lỗi là gần như chắc chắn. Bạn nên cài lại win bằng bản win XP nào mà bạn có. Sau đó bạn dùng chương trình thay đổi Key của Microsoft để thay đổi lại key xịn (dán dưới đáy của Lap).
Nếu bạn chưa có chương trình này, thông tin lại cho tôi để tôi gửi cho bạn.
Chúc thành công

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 11:30
Windows bị lỗi là gần như chắc chắn. Bạn nên cài lại win bằng bản win XP nào mà bạn có. Sau đó bạn dùng chương trình thay đổi Key của Microsoft để thay đổi lại key xịn (dán dưới đáy của Lap).
Nếu bạn chưa có chương trình này, thông tin lại cho tôi để tôi gửi cho bạn.
Chúc thành công
Anh ơi,cài lại win thì dễ quá,nhưng sợ như thế sẽ không thể chạy Empowering để khôi phục cài đặt khi xuất xưởng nữa.Em tiếc cái này nên không muốn cài lại win.

21 Tháng mười một 2007 lúc 11:44
có chi mà sợ vậy. Tôi sài Acer hoài rồi. Trang web của Acer có đủ driver cho bạn dùng. Bạn cài lại đi, sau khi change Key xịn xong, bạn vào trang Acer để tìm đủ driver cho máy, lưu nó vào 1 phân vùng khác (không có win) hoặc copy ra CD.
Bạn cài lại XP nhưng nếu như có dữ liệu quý giá thì cài ở dạng không format HDD, còn nếu chỉ lo vụ xuất xưởng thì cứ format phân vùng đang có win rồi cái mới cho ngon.
Phiêu lưu 1 lần sẽ đem lại cho ta vô số kinh nghiệm và điều thú vị.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 16:48
có chi mà sợ vậy. Tôi sài Acer hoài rồi. Trang web của Acer có đủ driver cho bạn dùng. Bạn cài lại đi, sau khi change Key xịn xong, bạn vào trang Acer để tìm đủ driver cho máy, lưu nó vào 1 phân vùng khác (không có win) hoặc copy ra CD.
Bạn cài lại XP nhưng nếu như có dữ liệu quý giá thì cài ở dạng không format HDD, còn nếu chỉ lo vụ xuất xưởng thì cứ format phân vùng đang có win rồi cái mới cho ngon.
Phiêu lưu 1 lần sẽ đem lại cho ta vô số kinh nghiệm và điều thú vị.
Vâng phiêu lưu thì cũng thú vị nhưng mà hao ví lắm ạ.Em sợ cài lại win thì lấy đâu ra chương trình Empowering nữa.Chưa kể data của trình này cũng bị format luôn,thì lấy gì ra mà phục hồi.Nhân tiện,làm thế nào mà cài win không cần format hdd hở bác,bác chỉ cho em với.

DungHD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 08:18
Thứ nhất, data dùng cho việc Restore bao giờ cũng được NSX đặt tại một phân vùng khác với phân vùng cài Windows, và thường là phân vùng ẩn để tránh sự tác động của người dùng. Nếu bác không format toàn bộ HDD thì không sợ mất data đó.
Thứ hai, với trường hợp của bác, chạy lại Empowering là giải pháp đơn giản và mất ít thời gian + công sức nhất. Nếu muốn cài lại Windows thì cũng không có gì khó (tuy nhiên, nếu dùng HDD SATA thì phức tạp hơn một chút do phải cài driver trước khi cài Windows). Với người dùng chưa có nhiều kinh nghiệm như bác thì nên chọn cài đặt theo chế độ 'Upgrade' chứ không phải là 'New Installation' .

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười một 2007 lúc 09:42
Bác ở HN. thì mời em cafe, em giải quyết cho. :)
ui hay quá.Vậy em xin nhờ bác giúp cho.Lúc nào bác rảnh thế nhỉ?

Thứ nhất, data dùng cho việc Restore bao giờ cũng được NSX đặt tại một phân vùng khác với phân vùng cài Windows, và thường là phân vùng ẩn để tránh sự tác động của người dùng. Nếu bác không format toàn bộ HDD thì không sợ mất data đó.
Thứ hai, với trường hợp của bác, chạy lại Empowering là giải pháp đơn giản và mất ít thời gian + công sức nhất. Nếu muốn cài lại Windows thì cũng không có gì khó (tuy nhiên, nếu dùng HDD SATA thì phức tạp hơn một chút do phải cài driver trước khi cài Windows). Với người dùng chưa có nhiều kinh nghiệm như bác thì nên chọn cài đặt theo chế độ 'Upgrade' chứ không phải là 'New Installation' .
Bác ơi,nhưng win lỗi mất rồi,làm sao mà chạy được Empowering chứ?Nếu mà em chạy được trình này thì cần gì nhờ các bác giúp nữa :D
Hay bác biết cách chạy,bác có thể chỉ cho em được không ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday