Bị “mất mạng”: Những lý do thường được nghe “phán” nhất.

Các thớt khác của duoc_nn

AlainDelon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em xài VNPT, không vào net được, gọi 119 thì họ cho kỹ thuật đến nhà kiểm tra. Anh KT bảo là do filter hỏng, thay filter khác, thay cái mới tinh vào cũng ko được :D, sau đó anh ấy cho "ping" rồi bảo rằng em ra ngoài, anh đợi "ping" tầm 3-4h rồi gọi cho em nhé :|. Em dốt IT nên post lên hỏi có bác nào rành IT chỉ giáo cho em tại sao phải "ping" từ 3-4 giờ đồng hồ ko ạ? :D

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
:D
Em xài VNPT, 2-3 tháng cũng bị out 1 lần, đôi khi cái router cùi mía nó tự mất tín hiệu (vì bên trung tâm người ktra thấy signal mình vẫn good), thường nhân viên họ hỏi như trên:
VNPT: anh xem router có nguồn ko?
CoF: Có chị ạ
VNPT: đèn tín hiệu nhấp nháy ko anh?
CoF: đứng y chị ạ
VNPT: Bây chừ anh tắt và mở lại router, bật trình duyệt và gõ 192.168.x.x để em hướng dẫn anh cấu hình lại!
CoF: (biết là hướng dẫn cấu hình mất 10-15 phút nên ngu gì "dạ", bèn :D )
- Chị ơi em đang ko ngồi trước router (thực ra là có), chị em cúp máy và 2 phút nữa chị alo lại em nhé, để lôi cái router ra trước mặt cái đã ạ :D
VNPT: uhm, số của anh là 0905154255 phải ko ạ?
CoF: :D đúng rồi
...........
đúng 2 phút em nhân viên dễ thương alo lại và mình ngồi cấu hình lại ngon lành, alo mất cũng hơn 15 phút chứ ít gì :))

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...