Bị mất ổ DVD

1 Tháng mười 2007 lúc 21:52
máy mình chạy Vista hay bị mất ổ DVD, restart lại cũng ko được mà phải shutdown rồi bật lại mới có. Tại sao vậy các bác? cách khắc phục lỗi này?

2 Tháng mười 2007 lúc 01:09
Anh cho tôi xin hỏi máy tính của anh là máy cũ (đã dùng trên 02 năm) và mới cài hệ điều hành Vista hay là máy mới?

Nếu là máy cũ thì anh nên thay ổ DVD mới là xong (anh có thể mượn ai đó ổ DVD mới để test là biết ngay. Tôi không dám chắc điều này là đúng nhưng hình như là vậy. Còn nếu là máy mới thì vấn đề lại khác.

vietsuniit

Khổ Lắm Đời Sinh Viên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 06:07
Anh cho tôi xin hỏi máy tính của anh là máy cũ (đã dùng trên 02 năm) và mới cài hệ điều hành Vista hay là máy mới?

Nếu là máy cũ thì anh nên thay ổ DVD mới là xong (anh có thể mượn ai đó ổ DVD mới để test là biết ngay. Tôi không dám chắc điều này là đúng nhưng hình như là vậy. Còn nếu là máy mới thì vấn đề lại khác.
Đúng như bác nói ổ DVD cũ (hay máy cũ)thì rất khó nhận dạng được ,còn ổ (máy mới)mới bây giờ hì rất tốt vì tất cả các ổ (Máy mới)DVD sao này đều được thiết kế sao cho phù hợp với tất cả các hệ điểu hành. Vì vậy bác nên thử test bằng ổ (hay máy mới)DVD của ai đó mà mua từ đầu năm 2007 là thời điểm vista xuất hiện .

2 Tháng mười 2007 lúc 19:56
Đúng như bác nói ổ DVD cũ (hay máy cũ)thì rất khó nhận dạng được ,còn ổ (máy mới)mới bây giờ hì rất tốt vì tất cả các ổ (Máy mới)DVD sao này đều được thiết kế sao cho phù hợp với tất cả các hệ điểu hành. Vì vậy bác nên thử test bằng ổ (hay máy mới)DVD của ai đó mà mua từ đầu năm 2007 là thời điểm vista xuất hiện .
máy tôi là máy mới, cấu hình bên dưới chữ ký kìa - máy xịn đấy chứ. thế mà nó cứ mất DVD mới đâu chứ.

Tuantx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 20:25
Dòng này có chế độ tiết kiệm Pin. Vào Control Banel thế nào cũng có mục để off chế độ đó đi. Dòng máy mới hiện nay hầu hết đều có chế độ này. Thậm chí cả card Ethernet cũng bị mất luôn.

doctordoan

BÒ SỮA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 20:52
Lúc mới mua về tôi cũng hay bị như vậy ( sau khi update windows hoặc update driver) --> update từng cái một --> mỗi lần update la khởi động lại. Nếu thấy mất ổ DVD thì system restore lại. Dạo này tôi update như vậy không thấy tình trạng trên nữa.

2 Tháng mười 2007 lúc 21:50
tình trạng này vẫn tiếp diễn , ko biết máy tôi có bị làm sao ko?

3 Tháng mười 2007 lúc 20:17
tình trạng này vẫn tiếp diễn , ko biết máy tôi có bị làm sao ko?
Có ai giải quyết sự cố mất ổ DVD ở laptop này cho tôi ?

4 Tháng mười 2007 lúc 20:37
Mình cũng đang bị lỗi này, nhưng máy mình là Dell 6400, ổ TSSTcorp DVD+-RW TS-L632D, Win Vista Ultimate.
Mình nghĩ chắc đây là lỗi của Vista rồi.
Mình cũng đang dùng Vista Ultimate. Lỗi này xảy ra khi máy khởi động được một lúc!???

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday