Bị rơi laptop, các bác giúp em...

Các thớt khác của ddhuans

ddhuans

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng sáu 2007 lúc 01:03
Em vô ý làm rơi em yêu từ độ cao nửa mét xuống sàn nhà...kết quả em nó thế nì....

Giờ em nó bị bệnh roài, cắm điện thì chạy, còn rút ra thì tắt ngóm...Còn 1 cái bệnh nữa là màn hình xuất hiện 1 đường dọc màu vàng, bát kể lúc nào kể cả lúc khởi động cũng thấy cả...Giờ em phải làm sao ạ?các bác giúp em, em buồn nó quá...

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 01:23
khong biết nói gì hơn, ngoài chia buồn và thông báo cuẩn bị tốn tiền cho em nó.

+ vấn đề về nguồn, có thể do bị rớt nên chỗ tiếp xúc pin không òn được tốt nữa, cái này cân chỉnh chút xíu xem thế nào
+ màng LCD đã bị ảnh hưởng lớn,=> hư rồi, cái sọc vàng nó nói lên tất cả, chuẩn bị tốn khoảng 150$ cho cái dzụ màng hình.

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 07:19
thêm khoảng 250k cho vụ sơn phết lại cái vỏ nữa

theo hình chụp đưa lên thì ngay chỗ rớt và bị nứt là chỗ cắm nguồn nên 100% là chỗ đó bị hư (......) nên khg sạc được

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 09:22
những bệnh đấy chỉ mang đi viện thôi. màn lcd nghe nói sửa đc nhưng lành nhất vẫn là thay mới -> 2tr rưỡi rồi. tính sơ sơ cũng thấy đi 3 quả.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 11:04
Tốt nhất là rao bán con này đi :D một là bán trọn bộ giá rẻ, hai là tháo linh kiện ra bán rời ... cứu vớt được đồng nào hay đồng đó, rồi bỏ thêm tiền mua máy mới, chứ máy te tua như vậy rồi, mà bỏ tiền ra sửa cái này cái nọ, cũng khối tiền í chứ ^^

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 11:53
Vỏ này chắc phải thay luôn, chứ bị vỡ rồi mà sơn lại thì ẹ lắm :D
Em nghĩ cứ sơn lại đi bác. Sửa màn hình lại. Còn cái nguồn chắc là dễ mà.
Bác đem cái vỏ lên 89 Hồ Văn Huê xem sao.
Chúc bác sớm giải quyết tốt.

ddhuans

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng sáu 2007 lúc 13:18
Bùn quá các bác..
em vừa thay sợi cáp LCD, màn hình bình thường rồi...
nhưng pin thì ko sạc được...bung ra xem thì cái chấu cắm hàn trên main ấy, bị gãy 1 chân...em đem ra tiệm thì nó bảo gãy chân sạc, mà kiếm cái jack khác thì ko có...hic...
em nó từ laptop thành desktop roài....giờ cắm điện mới xài được.Các bác có biết chỗ sửa laptop nào nó sửa trước mặt cho mình được xem ko các bác?Em có nghe bác nào nói mà em search lại ko có.Xin cám ơn các bác...
Còn bán thì chắc là ko được ạ,cái này nhỏ bạn thân nhất của em trước khi đi định cư tặng em.Mà nó cũng ko yếu gì lắm...pen M 2ghz,2mb cache,ram 1gb,VGA rời 128 Ati radeon 9700
Em còn sanh dziên, có cho em nó đi cũng ko có tiền mua cái khác, mà em nó giờ đuổi cũng ko được nhiu :(

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 01:48
Máy của bác là máy gì mà độc ghê vậy ? Nhìn cái ảnh bác chụp không tài nào đoán được model gì. Khi rơi bác có làm rơi cả luôn cục pin không ? Ko loại chừng cục pin của bác hỏng đấy. Nó rơi nên làm các mạch bên trong bị vỡ, bác nên coi lại cục pin xem sao.

4 Tháng sáu 2007 lúc 11:22
bác ơi, máy em cũng bị rơi nhưng chỉ bị 1 sọc trên màn hình giống máy bác. Bác cho em hỏi bác thay dây cáp màn hình hết bao nhiêu money và sửa ở đâu được hok, em ở tp HCM

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 12:36
Máy bác này em đoán là máy sony vaio không biết đúng không.Em cũng có con sony phải cắm sạc mới dùng được,bác tìm được chỗ nào sửa thì cho em biết với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday