Biến Acer one chạy ssd thành chạy ổ Sata :D

Các thớt khác của f87group

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác!
Sau một thời gian mày mò nghiên cứu mình xin đc chia sẽ cùng cả nhà là:Có thể chuyển đổi netbook acer 1 chạy ổ ssd lên chạy ổ cứng sata có dung lượng cao lên đến 500GB nhằm phục vụ nhu cầu nâng cấp dung lượng ổ cứng (ổ ssd trang bị trên acer 1 thường có dung lượng thấp do giá thành ổ còn cao).Mình đã chạy test thấy rất ổn định,so sánh 2 chiếc acer 1 một chiếc sau khi chuyển đổi và 1 chiếc đang chạy ổ sata do nhà sx cung cấp thì thấy chạy các ũng dụng không có gì khác nhau cả.Bios máy nhận đủ dung lượng,trong win cũng vậy :D.Hiện đã chuyển đổi thành công mấy chiếc,đã thử cắm hdd sata 500GB máy nhận ok.Hdd 1TB chưa có thử :D.Tiếc là chưa chụp được ảnh lên đây để chia sẻ cùng cả nhà....

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lắp hdd sata bên trong máy luôn bác ạ.Nhìn bề ngoài ko ai phân biệt đc máy đã đc chuyển đổi ổ :D.Acer one có 2 loại mà 1 chạy ssd 1 chạy ổ sata.Em chỉ làm công việc chuyển ổ ssd==>ổ sata thôi.Còn hình dáng mậu mã máy như thế nào ko hề thay đổi.
Thân!

khamkhung

GÂY DỰNG
nhưng mà theo em nhớ có xem qua mấy cái ảnh hướng dẫn đổi từ SSD sang SATA của A One nhưng là ổ 1,8'' mà bác, em thấy chỗ khe trống đấy hình như ko nhét được 2,5 vào??

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nhưng mà theo em nhớ có xem qua mấy cái ảnh hướng dẫn đổi từ SSD sang SATA của A One nhưng là ổ 1,8'' mà bác, em thấy chỗ khe trống đấy hình như ko nhét được 2,5 vào??

Đây là SSD 8G của em Acer One, có thể thay thế HDD SATA dung lượng bất kỳ, quan trọng nhầt là cable chuyển ra thôi bạn nhé.

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HP mini mình chưa thử vì chưa có máy để thí thử,nhưng con acer 1 thì chắc được :D đã độ vài con dùng ổ sata 2.5 rồi.Chạy vù vù hehe

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác bảo cái quan trọng là cáp chuyển đổi sang sata vậy cái cáp đó mình có thể mua được không hay phải tự làm?Nếu phải tự làm thì bác có nhận làm không ah vì cái tay e nó không có được khéo cũng như sự hiểu biết về mạch còn hạn chế quá không có dám thử :D

khamkhung

GÂY DỰNG
Bác bảo cái quan trọng là cáp chuyển đổi sang sata vậy cái cáp đó mình có thể mua được không hay phải tự làm?Nếu phải tự làm thì bác có nhận làm không ah vì cái tay e nó không có được khéo cũng như sự hiểu biết về mạch còn hạn chế quá không có dám thử :D

Chắc không liên quan gì đến mạch mẽo đâu bác, chỉ là khéo chân tí, khéo lúc mở máy, khéo lúc gắn cáp thì chắc là ok, mà mình cũng muốn hỏi luôn giá cáp như bác :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt