Biểu tượng lạ trên mini

genesis

GẮN KẾT
Tớ về quê, mất sóng, dở máy ra thì thấy bên cạnh icon báo sóng của GPRS (lúc này chỉ còn dấu nhân thôi) một cái biểu tượng hình tam giác cân (hay gọi giống như cây thông cũng được), tò mò không biết là cái gì? (máy vẫn xài bình thường). Chấm vài cái thì nó lại biến mất ???? Có ai biết là cái gì không?

Cám ơn

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
genesis said:
Tớ về quê, mất sóng, dở máy ra thì thấy bên cạnh icon báo sóng của GPRS (lúc này chỉ còn dấu nhân thôi) một cái biểu tượng hình tam giác cân (hay gọi giống như cây thông cũng được), tò mò không biết là cái gì? (máy vẫn xài bình thường). Chấm vài cái thì nó lại biến mất ???? Có ai biết là cái gì không?

Cám ơn
Cái đó gọi là chuyển mạng (quên mất thuật ngữ tiếng Anh rồi), khi bạn đang dùng Vaina mà ở đó chỉ có sóng Mobile hoặc ngược lại thì có biểu tượng đó.

genesis

GẮN KẾT
nncuong said:
Cái đó gọi là chuyển mạng (quên mất thuật ngữ tiếng Anh rồi), khi bạn đang dùng Vaina mà ở đó chỉ có sóng Mobile hoặc ngược lại thì có biểu tượng đó.

Cám ơn các đồng chí, chắc là vaayk, hỏi cho biết vậy mà. Thực ra lúc đó leo lên mái nhà cũng có tí sóng Mobile nhưng bập bõm, câu nddwowcj câu chăng. He, tóm lại là chẳng có cái sóng nào cả. Cám ơn lần nữa.

vuthanhdu

MÁY HỎNG
Vậy bây giờ bác biết cách ở Thành phố mà nó vẫn hiện ra cái hình tam giác đó chưa? hehe... đích thị là bác dùng thuê bao trả sau giông tui rùi !!!

genesis

GẮN KẾT
vuthanhdu said:
Vậy bây giờ bác biết cách ở Thành phố mà nó vẫn hiện ra cái hình tam giác đó chưa? hehe... đích thị là bác dùng thuê bao trả sau giông tui rùi !!!

Không biết đâu, bảo cái cho tớ to đầu thêm, có phải mình chuyển sang chế độ chọn mạng là manual thì nó lại hiện ra không ? (Đoán vớ vẩn thế)
Cám ơn nhiều

ba_na_na

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn dùng thuê bao vina, đó là roaming 2 mạng vina và mobi.Vina chết hẳn thì tự động chuyển sang mobi(mặc dù bập bõm).

vuthanhdu

MÁY HỎNG
genesis said:
Không biết đâu, bảo cái cho tớ to đầu thêm, có phải mình chuyển sang chế độ chọn mạng là manual thì nó lại hiện ra không ? (Đoán vớ vẩn thế)
Cám ơn nhiều

Hi hi, đúng rồi. Ở Việt Nam mình hai cái mạng Vinaphone và mobifone có hợp đồng với nhau là các thuê bao trả sau thì được sử dụng sóng của cả hai (nhưng ở HN và TP HCM thì hình như không được) nên khi nào mà máy PPC của bác phải dùng nhờ sóng của mạng kia thì nó sẽ hiện cái biểu tượng đó lên. Khi bác chọn mạng là manual, sau đó bác chọn cái mạng kia thì nó mới hiện lên, còn nếu bác chọn manual, mà bác vẫn chọn mạng của bác thì nó sẽ không hiện ra đâu.

ba_na_na

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thì đúng mà bác, ở HN & TPHCM chỗ nào mà sóng 2 mạng này chẳng có , gì phải roaming. :))

vuthanhdu

MÁY HỎNG
Nói thế thôi chứ mạng mobifone sóng lúc nào cũng mạnh hơn vinaphone (chỉ khác ở chỗ là vinaphone nhiều trạm phát sóng hơn thôi). Cho nên nếu bác ở trong phòng (nhất là trong ký túc xá chẳng hạn, song vinaphone yếu lắm, chuyển sang mobifone sóng mạnh hơn nhiều, nhưng mà nếu ở HN thì không chuyển sang được, còn TPHCM thì tôi chưa có điều kiện để thử, hi hi, buồn quá, hôm nào anh bác Admin phải tổ chức cho anh em gặp nhau thôi, tổ chức ở HCM mình là được rồi, hoặc đảo Phú Quốc cũng được, xem "sóng" ở trong đó thế nào.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...