Biểu tượng lạ xuất hiện trên Shortcut này là ntn??

Các thớt khác của tuananhadidas

tuananhadidas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng tám 2007 lúc 11:12
@ Tuanhauve:
Mình hiện nay đang gặp 1 trục trặc nhỏ muốn nhờ các bạn giúp đỡ.Chuyện là:Sau khi đọc bài hướng dẫn của bạn ở Box " Vista aero",mình đã thử cài đặt DreamScence trên Vista Home Pre ở máy mình.Bạn tuanhauve có hướng dẫn là :sử dụng "Run as Administrator" để copy hoặc đổi tên file trong thư mục C:\Windows\system32.

Nhưng hôm nay khi mình Recovery lại máy(phân vùng Recovery có trên Hard Disk Drive) thì trên shortcut ở Desktop xuất hiện biểu tượng khác thường(cái mà mình khoanh đỏ trên hình vẽ).Mình đã từng Recovery máy nhiều lần trc đây nhưng chưa bao j bị như thế này.MÌnh nghĩ nó liên quan đến cái Administrator.
Nhưng tôi vẫn thấy có 1 điều vô lý:Cho dù mình có nghịch gì trên máy đi nữa thì sau khi Recovery máy phải trở về trạng thái như lúc mới xuất xưởng chứ??

Bạn nào biết tại sao thì làm ơn chỉ giúp mình? Cách giải quyết ntn để mất đi cái biểu tượng "ngứa mắt" đấy? Mình đang dùng Lapptop Sony Vaio.

Mong sớm nhận được hồi âm.Mình xin Cảm Ơn!!:D

Attachments

25 Tháng tám 2007 lúc 12:44
@ Tuanhauve:
Mình hiện nay đang gặp 1 trục trặc nhỏ muốn nhờ các bạn giúp đỡ.Chuyện là:Sau khi đọc bài hướng dẫn của bạn ở Box " Vista aero",mình đã thử cài đặt DreamScence trên Vista Home Pre ở máy mình.Bạn tuanhauve có hướng dẫn là :sử dụng "Run as Administrator" để copy hoặc đổi tên file trong thư mục C:Windowssystem32.

Nhưng hôm nay khi mình Recovery lại máy(phân vùng Recovery có trên Hard Disk Drive) thì trên shortcut ở Desktop xuất hiện biểu tượng khác thường(cái mà mình khoanh đỏ trên hình vẽ).Mình đã từng Recovery máy nhiều lần trc đây nhưng chưa bao j bị như thế này.MÌnh nghĩ nó liên quan đến cái Administrator.
Nhưng tôi vẫn thấy có 1 điều vô lý:Cho dù mình có nghịch gì trên máy đi nữa thì sau khi Recovery máy phải trở về trạng thái như lúc mới xuất xưởng chứ??

Bạn nào biết tại sao thì làm ơn chỉ giúp mình? Cách giải quyết ntn để mất đi cái biểu tượng "ngứa mắt" đấy? Mình đang dùng Lapptop Sony Vaio.

cái vụ recovery mình mới làm nè, bảo đảm y xì như lúc mới lấy máy về, có điều chỉ có 1 ổ đĩa thôi nha, mình chỉ biết thế. còn mấy cái khác cũng chưa làm, mới xài laptop.
--------------
trung_mabu@yahoo.com
-------------

tuananhadidas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng tám 2007 lúc 13:10
@ Tuanhauve:
Mình hiện nay đang gặp 1 trục trặc nhỏ muốn nhờ các bạn giúp đỡ.Chuyện là:Sau khi đọc bài hướng dẫn của bạn ở Box " Vista aero",mình đã thử cài đặt DreamScence trên Vista Home Pre ở máy mình.Bạn tuanhauve có hướng dẫn là :sử dụng "Run as Administrator" để copy hoặc đổi tên file trong thư mục C:Windowssystem32.

Đúng là mọi lần Recovery trước máy mình đều y xì như cũ.Nhưnng chỉ từ lúc Run AS Administrator mới bị như thế này.Chán như con gián.Bạn nào biết xin hướng dẫn giúp với.Thực sự đang rất cần.:cool:

25 Tháng tám 2007 lúc 15:28
Thường thì lúc Recovery, Ct sẽ hỏi bạn có muốn làm lại như mới mua máy hay chỉ cài đè lên thôi.
Chắc bạn chọn cài đè, nên nó ra như cũ là phải rồi
Còn cái biểu tượng đó ý nói là CT đó tương thích với Víta đó mà (kg bít phải zậy hông nữa)

tuananhadidas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng tám 2007 lúc 16:54
Thường thì lúc Recovery, Ct sẽ hỏi bạn có muốn làm lại như mới mua máy hay chỉ cài đè lên thôi.
Còn cái biểu tượng đó ý nói là CT đó tương thích với Víta đó mà (kg bít phải zậy hông nữa)

Không thể có chuyện đấy,vì trước khi Recovery mình đã format toàn bộ ổ đĩa cứng (dữ liệu mình lưu sang máy khác rồi format lại Hard Disk Drive cả ổ C & D mà).

tuananhadidas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng tám 2007 lúc 17:01
@ Tuanhauve:

Không thể có chuyện đấy,vì trước khi Recovery mình đã format toàn bộ ổ đĩa cứng (dữ liệu mình lưu sang máy khác rồi format lại Hard Disk Drive cả ổ C & D mà).

Các Bro "HandHeld" xin ra tay giúp đệ với.Ai biết thì Reply cho đệ,mong quá rồi...:(

25 Tháng tám 2007 lúc 19:36
Cái đó không có gì đâu. Chỉ có các chương trình cần quyền admin khi chạy đều có. Muốn bỏ nó đi thì click chuột phải trên shortcut chọn propertive. Sau đó chọn tab Compatibility bỏ chọn ở ô Run this program as an adminitrator thì nó mất thôi mà. Tuy nhiên lúc này đôi khi chương trình không chạy được. Các file setup đều có cái khiên này.

duy_ctytvxdkg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 10:42
Thông thường một số máy sẽ có phân vùng recover ẩn trên harddisk đồng thời họ sẽ cho mình lưu thêm vào phân vùng này. Ví dụ sau khi recover xong bạn cài phần mềm office chạy ổn định sau đó bạn muốn lưu lại để sau này khi recover lại thì sẽ có sẵn office, trên máy sẽ có chức năng này (Không biết có phải mọi máy như vậy hay không, mình dùng sony vaio)

tuananhadidas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng tám 2007 lúc 12:32
Cái đó không có gì đâu. Chỉ có các chương trình cần quyền admin khi chạy đều có. Muốn bỏ nó đi thì click chuột phải trên shortcut chọn propertive. Sau đó chọn tab Compatibility bỏ chọn ở ô Run this program as an adminitrator thì nó mất thôi mà. Tuy nhiên lúc này đôi khi chương trình không chạy được. Các file setup đều có cái khiên này.
Em đã click chuột phải trên shortcut(có hình cái khiên) chọn propertive .Sau đó chọn tab Compatibility .Thực sự thì cái ô Run this program as an adminitrator vẫn bỏ trống,chưa chọn gì hết.Kết quả là vẫn không mất đi cái khiên trên Short Cut.

:confused: :confused: :confused: :confused: :confused:
Thông thường một số máy sẽ có phân vùng recover ẩn trên harddisk đồng thời họ sẽ cho mình lưu thêm vào phân vùng này. Ví dụ sau khi recover xong bạn cài phần mềm office chạy ổn định sau đó bạn muốn lưu lại để sau này khi recover lại thì sẽ có sẵn office, trên máy sẽ có chức năng này (Không biết có phải mọi máy như vậy hay không, mình dùng sony vaio)
Không biết bạn nói vậy có đúng không?Nhưng mình chưa hề lưu gì thêm vào phân vùng Recovery(Chỉ dùng Recovery để ghost lại Win thui).

Xin anh em Handheld giúp đỡ thêm.. :confused:

26 Tháng tám 2007 lúc 20:48
Em đã click chuột phải trên shortcut(có hình cái khiên) chọn propertive .Sau đó chọn tab Compatibility .Thực sự thì cái ô Run this program as an adminitrator vẫn bỏ trống,chưa chọn gì hết.Kết quả là vẫn không mất đi cái khiên trên Short Cut.

:confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

Không biết bạn nói vậy có đúng không?Nhưng mình chưa hề lưu gì thêm vào phân vùng Recovery(Chỉ dùng Recovery để ghost lại Win thui).

Xin anh em Handheld giúp đỡ thêm.. :confused:
Lưu ý là cái khiên có thể xuất hiện nếu chương trình đó yêu cầu quyền quản trị. Hầu hết các chương trình setup đều có cái khiên này mới có thể cài đặt dễ dàng. Cái shotcut của bạn là của chương trình nào? Lúc trước nó có cái khiên đó hay không? Một số chương trình nó mặc định có cái khiên đó ( Khi chạy nó sẽ hỏi ) và bạn cũng không thể bỏ nó đi được. Bạn có thể đến thư mục lưu chương trình đó sẽ thấy nó cũng có 1 cái khiên ở file exe đó.
Về các chương trình có cái khiên này bạn cũng phải cẩn thận khi sử dụng vì nó có thể chạy nhiều thứ mà bạn không biết. Các chương trình bình thường không thể tạo thư mục hay file gì ở 2 thư mục windows và program files. Đây là cơ chế chống virut của Vista. Nhưng khi nó có cái khiên đó và bạn chạy nó thì nó có thể tự do hoạt động mà bạn không biết. Nếu chương trình đó là chương trình bạn tin tưởng thì bạn có thể yên tâm mà chạy. Không cần tìm cách bỏ nó làm gì (Bỏ không được đâu).

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday