Bình chọn dòng máy hp nào mát nhất

Các thớt khác của indianajones

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 11:04
Bác nên cho biết luôn dùng soft nào để đo nhiệt độ nữa, vì các soft khác nhau cho kết quả khác nhau đó.

Máy mình Pen M 1,73Mz mà chả thấy nóng bao giờ. dùng 10h/ngày (game, music, film, web, office).

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 11:21
Theo các bạn thì dòng máy nào của HP là mát nhất trong điều kiện làm việc bình thường liên tục trong khoảng 8h, máy sử dụng cpu core2duo, vga onboard.?
Chỉ bình chọn Core2 Duo thôi hả bác? Hix, đang xài 2 cái HP CoreDuo nè mà hổng cho bình chọn... Oa oa oa :(

Thôi kệ làm đại :D

-HP dv1615 core duo T2300 VGA:GMA Intel 950 chạy khoảng 1 h là nóng ran ở phía bên trái touchpad (chỗ ổ cứng).

-HP dv5112 core duo T2400 VGA: GeForce 7600 chạy suốt mà vẫn mát rượi!

indianajones

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng bảy 2007 lúc 12:42
cảm ơn bạn tuanhauve về cái bình chọn, tại sắp mua laptop, mà chả biết dòng nào của HP là mát nhất, có nghe mọi người nói dòng DV2000 là nóng, giờ bác kia nói thêm DV1000 nữa.
Còn về dùng soft nào để đo thì không cần thiết, mình chỉ hỏi cảm nhận của các bạn về̀ cái máy thôi, dùng soft thì chả biết đường nào mà lần. Mình đang học lập trình mà trúng máy nóng quá thì có mà lột da tay, sao viết code gì dc.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 13:01
cảm ơn bạn tuanhauve về cái bình chọn, tại sắp mua laptop, mà chả biết dòng nào của HP là mát nhất, có nghe mọi người nói dòng DV2000 là nóng, giờ bác kia nói thêm DV1000 nữa.
Còn về dùng soft nào để đo thì không cần thiết, mình chỉ hỏi cảm nhận của các bạn về̀ cái máy thôi, dùng soft thì chả biết đường nào mà lần. Mình đang học lập trình mà trúng máy nóng quá thì có mà lột da tay, sao viết code gì dc.

DV 1000 thì nóng nhất luôn. Đảm bảo

NX của HP là mát nhất. đặc biệt là nơi kê tay vỏ nhôm sơn tĩnh điện nên kê vào êm và mượt như nhung lại mát lịm nữa. Tớ đánh giá dòng NX của HP còn cao hơn dòng T của IBM 1 bậc.;)

hoabinh

Lơ tơ mơ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng bảy 2007 lúc 13:21
Căn bản là ngồi ở chỗ nào nữa phòng máy lạnh hay giảng đường, chạy ứng dụng gì chứ chung chung thế này còn lâu mới thống nhất nổi ý kiến.

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 20:23
Bác học lập trình chắc hẳn ko cần sử Dụng Màn Hình Gương ..?
Dòng HP NC6400 là quá Tốt ...cao cấp,cứng ,chắc ,chạy không nóng...nhưng giá thì vừa phải .
Mang vác vô tư ...

indianajones

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng bảy 2007 lúc 22:37
Căn bản là ngồi ở chỗ nào nữa phòng máy lạnh hay giảng đường, chạy ứng dụng gì chứ chung chung thế này còn lâu mới thống nhất nổi ý kiến.
Thì mình nói ở trên rồi, điều kiện bình thường tức là không có máy lạnh, còn chạy các ứng dụng thì là chạy nhiều ứng dụng cùng lúc (firefox khoảng 5-6tab, visual studio 2005, yahoo messenger, volamtruyenky...)

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday