Bitdefender 9, có bác nào bị như em ko ? :(

Các thớt khác của nqlong3387

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là em cài bản BD9 standar, key ngon lành, update ngon lành, dùng tốt. Nhưng tự nhiên 2,3 hôm sau, vào một ngày đẹp trời bật máy lên thì thấy nó thông báo là "BD gặp 1 cái error gì đó nên phải tắt đi, xin vui lòng gửi mail đến..." (cái này là của BD thông báo hẳn hoi, chứ ko phải của Win ). Bức mình quá unins bản này cài BD9 Security vào cũng 1 thời gian lại bị như thế...

Hồi trước em dùng có sao đâu, từ khi cài lại Win thì nó cứ thế, chả hiểu conflict với cái gì, hay là bọn BD nó ra bản 10 rồi nên cố tình làm thế để mình phải update lên 10 ? Mà bản 10 thì lại bị vấn đề về *** :(

Có ai bị giống em hay có cách giải quyết ko, em kết cái Bit này nhất mà nó lại thế này...:(

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lúc trước e cũng bị như bác, nhưng e ko gửi mail gì cả, cuối cùng thì thấy vẫn xài tốt bác ạh.....chẳng hiểu sao nữa.....
Hix, xài tốt là xài thế nào hả bác ? Của em nó hiện lên thông báo đó xong là nó tự tắt Bit luôn, bật cũng ko lên biết dùng sao bây giờ ?

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thực ra trên NET moi người khen Bitdefender nhiều lắm, nhưng thực ra mình thấy không hay lắm, nó chạy ngầm. Máy nào chạy chầm chậm thì chán lắm, nhiều khi nó còn chặn tường lửa ai không biết thì thấy phưc tạp. Mình dùng vista nhưng toàn disable cái Bitdefender 10 đi thôi.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thực ra trên NET moi người khen Bitdefender nhiều lắm, nhưng thực ra mình thấy không hay lắm, nó chạy ngầm. Máy nào chạy chầm chậm thì chán lắm, nhiều khi nó còn chặn tường lửa ai không biết thì thấy phưc tạp. Mình dùng vista nhưng toàn disable cái Bitdefender 10 đi thôi.
Dùng trình diệt Virus mà ko để Virus Shield mà chỉ Scan OnDemand thôi thì máy bác chẳng sớm thì muộn cũng sẽ có ngày ra đi. Cái này là chung của tất cả các trình AV rồi, muôn có được sự an toàn thì phải đổi lấy tốc độ, bởi mỗi lần bác vào 1 folder hay chạy 1 chương trình thì Bit sẽ quét file đó trước rồi mới cho truy cập nên chậm...

Tường lửa thì đúng là em cũng ko dùng, thấy nó chả cần thiết, ngay cả spyware nếu mình có kinh nghiệm thì cũng chả sợ. Hiện nay máy cài mỗi Bit 9 thôi :D

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bản Bit 10 chạy rất ổn, vấn đề là Bit sẽ tự động check lại key sau khi update nên cần phải tắt tính năng auto update của nó đi mới xài được. Đã làm kiểu này rất hiệu nghiệm. Sau đó khi cần mình manual update rồi key lại xài tiếp cứ thế

Bài viết cần bạn xem thêm

SlimCRM là cái tên vừa mới bước chân vào thị trường phần CRM Việt Nam. Tuy nhiên đã để lại nhiều dấu ấn đặc biệt cho người trải nghiệm. Một phần mềm tiếng Việt nhưng sở hữu bộ tính năng siêu hiện đại không thua kém gì hàng ngoại.

Để giúp các bạn có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday