Black O2mini màn hình trắng sau khi UP rom

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có bác nào bị tình trạng này chưa? Sau khi Up ROM O2mini màn hình trở nên trắng toát, chỉ nghe thấy tiếng "ting" là tiếng của hardreset. Vẫn có thể sync với PC, explore ra các thư mục nhưng ... màn hình sáng trắng.

DuySon

GÂY DỰNG
bác liệt kê từng bước giùm em, em cũng đang tính up thử. Xem bác bị lỗi chỗ nào để em còn tránh. Bác gửi em rom bản tiếng Anh của nó được không?

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Thử bỏ cái Welcome.lnk trong Start Up đi xem nó thế nào Bad? Chả mấy khi có chuyện hay thế, tha hồ up lên up xuống cho đã, vò đầu bứt tai -> sướng quá! :D

bad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ko được Văn ạ, nó vưỡn thế. Ko up được mới đau, bây giờ không UP được ROM, sau khi nó check bản ROM xong, nó chuyển sang bootloader và cứ thế nó bắt đợi, đợi 10, 15' không thấy gì đành phải rút ra, không biết nếu UP bình thường thì thời gian chờ này khoảng bao lâu?

PS: Đang dùng bản ROM o2asia_11100_922_11100_ship.exe và file MaUpgradeUt_noID.exe

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Không phải, sau khi nó đã vào bootloader thì phải làm lại từ đầu.

Chắc vẫn phải up được chứ, thử lại xem.

bad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Checking the information on your device....please wait... đến mấy chục lần rồi, lâu lắm ko chịu được
PS: Rỗi hơi đi gộp bài người ta :D

bad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác vào xda-developers FTP down đi, trên đó có đủ mà. Đến thời điểm này sau 6 tiếng đồng hồ tháo Pin, UP lại vẫn thế, không thể UP được ROM, chẳng còn thông báo lỗi nào, chỉ có thông báo... please wait... đợi gì đây không biết.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...