BlackBerry 8100 bác nào biết cho tôi hỏi với

nhatminh2003

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 06:20
Tôi mới dùng BB 8100 hàng T-Mobile. Không hiểu sao trên màn hình luôn luôn hiện dòng chữ "Data connection refuses" thay cho dòng chữ "VINAPHONE hoặc MOBIFONE" còn ở cột sóng thì luôn hiện chữ GPRS. Bạn nào biết cách bỏ dòng chữ kia đi thì hướng dẫn giúp mình với. Thanks

24 Tháng bảy 2007 lúc 10:07
Tôi mới dùng BB 8100 hàng T-Mobile. Không hiểu sao trên màn hình luôn luôn hiện dòng chữ "Data connection refuses" thay cho dòng chữ "VINAPHONE hoặc MOBIFONE" còn ở cột sóng thì luôn hiện chữ GPRS. Bạn nào biết cách bỏ dòng chữ kia đi thì hướng dẫn giúp mình với. Thanks
Câu hỏi này chắc có bác Cuhiep trả lời được cho bác đó, bác Cuhiep nhỉ? Nếu không bác ghé qua tinhte.com nhé

24 Tháng bảy 2007 lúc 12:06
chắc là sim của bác đã đăng kí GPRS nên lắp vào máy mới báo lỗi thế, nếu bác vẫn muốn vào GPRS thì up lên bản ROM mới nhất thì mất chữ đó ngay.Còn nếu bác ko cần vào GPRS thì Vào Setting (option) > Mobile network > Data service > chọn OFF. Sau đó ra Homescreen tắt wireless và bật lại ---> Done.

24 Tháng bảy 2007 lúc 12:12
oái, máy bác đăng brandnew mà mang ra dùng rồi là sao, lại còn vụ "Data connection refuses" là sao nữa? Bác giải thích dùm em cái.
Tất cả các bác bán máy mới 100 % ở VN đều ít nhiều cắm sim dùng thử mà bác, vì còn phải unlock ....thử máy.Giờ có khá nhiều bác nhập máy về từ HongKong, còn brandnew theo đúng nghĩa thì giá phải khoảng 400$

nhatminh2003

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 12:43
chắc là sim của bác đã đăng kí GPRS nên lắp vào máy mới báo lỗi thế, nếu bác vẫn muốn vào GPRS thì up lên bản ROM mới nhất thì mất chữ đó ngay.Còn nếu bác ko cần vào GPRS thì Vào Setting (option) > Mobile network > Data service > chọn OFF. Sau đó ra Homescreen tắt wireless và bật lại ---> Done.
Well done. Cám ơn bác. Làm như bác hướng dẫn dòng chữ "Data connection refused" đã biến mất. Nhưng vẫn còn chữ GPRS nằm dưới cột sóng. Bác xem có cách nào thì hướng dẫn để mình bỏ đi nhé. Trông nhiều chữ trên màn hình quá rối mắt lắm /Thanks

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 13:00
GPRS thì gọi đến nhà cung cấp dịch vụ : yêu cầu cắt dv GPRS

Tuy nhiên cách trên khi tắt Data thì sẽ ko sử dụng được GPRS mặc dù vẫn hiện chữ GPRS trên màn hình

Còn muốn tắt hẳn data connection refused mà vẫn dùng được GPRS thì tìm ROM mới nhất uplen (có bên TT)

nhatminh2003

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 15:54
GPRS thì gọi đến nhà cung cấp dịch vụ : yêu cầu cắt dv GPRS

Tuy nhiên cách trên khi tắt Data thì sẽ ko sử dụng được GPRS mặc dù vẫn hiện chữ GPRS trên màn hình

Còn muốn tắt hẳn data connection refused mà vẫn dùng được GPRS thì tìm ROM mới nhất uplen (có bên TT)
Well done again. Cám ơn bạn nhé. Mình đã cắt dịch vụ GPRS tại tổng đài Vinaphone rồi. Bây giờ thay vì hiện GPRS nó lại hiện GSM ở dưới cột sóng. Mình muốn nó không hiện chữ nào dưới cột sóng cả. Nếu bạn biết thì hướng dẫn cho mình nhé /Thanks

nhatminh2003

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 16:04
Mới dùng thử con này một ngày đã thấy thích thích rồi. Bác nào biết cách cài đặt GPRS cho BB8100 thì cũng hướng dẫn cho mình luôn nhé. Hoặc bác nào có kinh nghiệm gì khác cũng cho em biết luôn. Mới dùng dòng này nên còn nhiều bỡ ngỡ. Mong được các bác chỉ giáo cho

Thanks, Many thanks......

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday