Bluetooth Card cho Laptop là điều có thể ??

Các thớt khác của minh_br
31 Tháng năm 2007 lúc 11:05
Xin chào các bác, em đang xài một con Gateway® NX570X, rất đáng tiếc là không có bluetooth, không biết có bác nào có biết loại bluetooth module gắn trong hay bluetooth card cắm ở khe build in không giới thiệu cho em một con (đừng chỉ em máy con USB nhá)

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 11:16
Xin chào các bác, em đang xài một con Gateway® NX570X, rất đáng tiếc là không có bluetooth, không biết có bác nào có biết loại bluetooth module gắn trong hay bluetooth card cắm ở khe build in không giới thiệu cho em một con (đừng chỉ em máy con USB nhá)
Rất tiếc là Bluetooth gắn trong của mỗi hãng mỗi khác nhau,không giống như Wireles tất cả các máy đều chung chuẩn MiniPCI, BT ko xài chung được, Bluetooth của Gateway thì bạn hơi khó kiếm đó. Mình hiện cũng chỉ có BT của dòng HP mà thui, ngay cả BT của HP cũng có nhiều loại nữa, :D

Bạn mún gằn trong có thể mua BT USB rùi gắn ở trong cũng được nhưng khá mất công và ko cần thiết.

31 Tháng năm 2007 lúc 17:13
Rất tiếc là Bluetooth gắn trong của mỗi hãng mỗi khác nhau,không giống như Wireles tất cả các máy đều chung chuẩn MiniPCI, BT ko xài chung được, Bluetooth của Gateway thì bạn hơi khó kiếm đó. Mình hiện cũng chỉ có BT của dòng HP mà thui, ngay cả BT của HP cũng có nhiều loại nữa, :D

Bạn mún gằn trong có thể mua BT USB rùi gắn ở trong cũng được nhưng khá mất công và ko cần thiết.
Cái Bluetooth gắn trong của Bác có gắn được cho con HP DV1000 không? Nếu được thì PM cho mình cái giá hợp lý nhe?

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 18:32
Bác mua USB BL về gỡ lấy cái vỏ, chỉ giữ lại vỏ mạch rồi mở máy ra, hàn nó vào chân USB là xong ^.^
đúg thế, vấn đề là bác phải mở máy + hàn lọ hàn chai. bác vào minhdt.com nhá, có 1 bác minh nào đó mod cả wifi, bluetooth vào lap của bác ý (ông này ai chơi sl45 chắc biết). trên đó có hướng dẫn khá cụ thể, tuy nhiên ko phải cho máy của bác :D, nhưg về cơ bản thì nguyên lý vẫn vậy thôi

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday