TIN TỨC BMW 730Li thế hệ mới "nát đầu" dưới tay khách Việt lái thử

Các thớt khác của huuquynh

toraihaded

NHẬP HỘI
@ toraihaded

Đồng ý với anh là chúng ta đang thảo luận và chia sẻ nhưng cách thảo luận và chia sẻ của anh em thấy rằng... anh chẳng biết gì :D
Tại sao?
- Anh có biết khi đăng ký lái thử tài xế phải xuất trình những loại giấy tờ gì không?
- Khi được hãng xe chấp thuận cho lái thử tài xế phải ký vào bản cam kết, nội dung của bản cam kết này là gì anh biết không?
Cái này là rủi ro, hãng nó tính cả rồi, thường thì xe test, chạy thử nó ko tính bảo hiểm như xe thông thường mà có văn bản đi kèm để ràng buộc 2 bên. Cái này là thỏa thuận giữa hãng hoặc đơn vị đứng ra tổ chức với bên cung cấp bảo hiểm. Người lái thử ko phải chịu trách nhiệm gì nếu như đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của hãng đối với người chạy thử (bằng, tuổi, sức khỏe, đại loại thế).
Mình chạy thử xe, táng mịa vào vỉa hè do ko kiểm soát đc tốc độ, méo cả mâm 20" mà hãng nó cũng chả càm ràm gì vì đã có bảo hiểm cho sự kiện đó rồi.

Nguyên nhân chính dẫn đến các vụ tai nạn khi thử xe theo em là do chủ quan từ người lái. Xe mới tính năng mới, xe bốc với tốc độ rất cao, khả năng xử lý tình huống của tài xế không tốt nên dẫn đến tại nạn là chuyện không lạ.
Thì bài báo đã nói là do mất lái rồi,
Cũng thưa với anh rằng trong suốt quá trình làm tài xế em đã lái thử, lái thật rất nhiều loại xe (nhớ không hết) nhưng chưa bao giờ gây tại nhé dù là ở cung đường khó :D
Có liên quan ???
Bạn ko gây tai nạn ko có nghĩa là ng khác cũng ko gây tai nạn như bạn. Cũng đừng tự hào về cái này bạn ah, ko biết đc j đâu

Diễm Quỳnh

GẮN KẾT
Em nói là em chưa bao giờ gây tai nạn chứ không phải là không, vậy cũng là hay lắm rồi phải có chút tự hào chứ anh nhỉ?

Khi nào buông tay lái về hưu lúc đấy mới dám dạn đưa tay lên trời hô to: Ta là vô địch, chưa gây tai nạn bao giờ :D

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Sau vụ tai nạn này, chắc các hãng sẽ điều chỉnh một số điều kiện cho lái thử xe. Có ai đi lái thử xe mới, rủ em đi với... để thử xe mới cảm giác nó thế nào! hihi

lqminh176

{Chicken_Pro}
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ko biết thủ tục lái thử xe ở các hãng khác thế nào thì mình ko biết , vì mình mới chỉ lái thử xe của mec (cụ thể là lái thử xe của Andu Hà nội), chả phải ký cam kết hay giấy tờ gì đâu, có một ông ngồi lái, mình ngồi ghế phụ. Ông ấy vừa lái vừa trình bày các tính năng của xe, xong rồi ông ấy bảo mình tự lái để trải nghiệm, còn ông ấy sang ghế phụ ngồi
@ toraihaded

Đồng ý với anh là chúng ta đang thảo luận và chia sẻ nhưng cách thảo luận và chia sẻ của anh em thấy rằng... anh chẳng biết gì :D
Tại sao?
- Anh có biết khi đăng ký lái thử tài xế phải xuất trình những loại giấy tờ gì không?
- Khi được hãng xe chấp thuận cho lái thử tài xế phải ký vào bản cam kết, nội dung của bản cam kết này là gì anh biết không?

toraihaded

NHẬP HỘI
Mình nghĩ thông điệp đằng sau mấy vu tai nạn khi lái thử là xe nào cũng có thể bị tai nạn, dù xe sang hay xe bình dân, cái mà hãng hướng đên KH là sự an toàn của người ngồi trên xe, dù là lỗi khách quan hay chủ quan của lái xe. Cho nên mình vẫn nghĩ ko có sự tình cờ trùng hợp vậy, các bạn có nhận định của các bạn. Mình ngừng tranh luận ở đây vì ns cũng chẳng dẫn đến đâu. Thân chào !

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...