Bộ chia tín hiêu truyền hình cáp

Các thớt khác của Pass

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thha9 said:
Các Bác làm kỹ thuật cho hỏi tí : dùng đầu VTC kỹ thuật số thì có cách nào chia ra dùng cho nhiều TV được không? Nếu có thì xin hướng dẫn cách làm. Xin cám ơn.

Về lý thuyết thì chia được, nhưng nếu muốn chia nhiều tivi và khoảng cách xa thì tín hiệu sẽ bị yếu, hơn nữa chỉ xem chung 1 kênh, muốn đổi kênh rất bất tiện, làm như vậy chỉ thích hợp cho quán Bar, nhà hàng. Còn nếu dùng trong gia đình thì nên mua thêm đầu thu VTC xem cho thoải mái, phù hợp sở thích của từng thành viên trong gia đình.

phucan

GÂY DỰNG
hai_d3_ptc3 said:
Bác ra Nhật Tảo không sướng hơn à

Theo tui nên đến "liên hiệp các cửa cửa hàng cung cấp dịch vụ truyền hình"
trên đường NTMK sát bên HTV - tỉ thứ (kể cả tư vấn giúp) như đầu nối, cáp...
Đủ để thiết lập cả 1 hệ thống TH cáp cho khách sạn !!!!

Pass

GÂY DỰNG
Hà nội mua ở đâu nhỉ. Bọ chia 50k có nguồn ở chợ giời có dùng được không

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đi cable trong tường, bộ chia để ở kho tầng 2 và tỏa đi khắp 3 tầng (khoảng cách ko quá 20m) nhưng nhiễu cực kỳ (dùng vtv cable), đang tính phải đi lại dây ngoài, hơi loằng ngoằng, nghe thằng bạn nói muốn mua đồ phụ kiện cho truyền hình cable xịn thì mua ở 20 tràng thi, chưa thử, nhưng chắc sẽ qua đó. Hàn chợ trời thì chả ra gì đâu

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...