Bỏ phần Restore trên đĩa cứng của Máy IBM T43

Các thớt khác của Chuotdong
13 Tháng tám 2007 lúc 12:19
Có cách nào copy ra đĩa DVD phần partion ẩn nầy không các bác nhỉ. Tôi xem thấy nó chiếm gần 7G ổ đĩa cứng lãng phí quá.

Copy phần này ra đĩa DVD khi cần Recover từ đĩa vào sau

doanluan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 16:45
Chào bạn

Mình xài Sony Vaio và win vista,mình cũng ghi ra đĩa DVD bằng cách

Chạy Vaio Recovery Center ở trong programs hoặc có thể kích hoạt ngay trong Windows Help and Support, chọn Backup & Recovery, rồi chạy VAIO Recovery Center.lúc đó bỏ đĩa vào là xong

Không biết các máy loại khác có giống như vậy ko.Bác nào biết làm ở winxp thì chỉ mình với nhé

13 Tháng tám 2007 lúc 18:50
máy ibm có chế độ create recovery dics đó bạn, dùng cái đó mà làm, trên forum cũng có nhiều bài viết về phần này rồi, bạn tự search lại nhé.

sao phần recovery trong máy của mình có 3.93GB à, làm gì tới 7GB như bạn nói đc ^_^

13 Tháng tám 2007 lúc 22:27
Tôi cũng không rõ, vì cộng cả ổ C và D hiện giờ chỉ được gần 33G nên tôi đoán vậy.
Có phải Ghost phần partion ẩn IBM ở hình sau ra DVD nhưng sau đó upload vào có được không nhỉ:

Attachments

13 Tháng tám 2007 lúc 23:38
tốt nhất là dùng partition magic unhide cái partition bị ẩn đó ra, rồi dùng đĩa LHT khởi động vào dos, create file ghost cái đĩa đó ra 1 file gho trên đĩa khác.rồi chép ra dvd!

15 Tháng tám 2007 lúc 22:22
các anh chị ơi , em lỡ xóa mất cái ổ đó rồi . EM vào remove program ấy ạ
Vấn đề là em ko biết cái ổ đó làm gì , nó cũng tốn tới 7GB
giờ muốn cài lại làmthê snào ạ?
máy em là HP compaq nw8440

16 Tháng tám 2007 lúc 18:10
các anh chị ơi , em lỡ xóa mất cái ổ đó rồi . EM vào remove program ấy ạ
Vấn đề là em ko biết cái ổ đó làm gì , nó cũng tốn tới 7GB
giờ muốn cài lại làmthê snào ạ?
máy em là HP compaq nw8440
Sao lại vào REMOVE PROGRAM mà xóa được Partion được ?:confused:

SX1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tám 2007 lúc 19:06
Ở máy IBM, cái Recovery Partition đó vào win nhìn được, nhưng không thể xóa hay làm gì nó cả. Kể cả dùng fdisk, partition magic... Để có thể xóa được, trước hết bạn phải bỏ cái "bảo vệ" của partition đó bằng cách:

- Bật máy, bấm F1 để vào BIOS.
- Vào đến BIOS, vào mục Security.
- Trong Security, có một chỗ gọi là PreDesktop Area, đặt mục này là Disable.
- Save lại, thoát khỏi BIOS.

Xong, giờ thì có thể dùng các chương trình quản lý partition để xóa, merge... cái 7GB đó của bạn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday