Bỏ phần Storage trong O2i

17 Tháng năm 2007 lúc 19:46
Mình có con O2i. Trong máy có phần Storage. Nếu bỏ phần này đi dể ta7ng tốc độ xử lý có được không. Vì trong đó chỉ chứa phần mềm cài và còn trống nhiều.

Bro nào biết cho ý kiến với.:confused:

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 20:06
Chào bác! Thứ nhất là không thể bỏ Storage của máy được bác à. Thứ hai là nó không ảnh hưởng đến tốc độ máy đâu. Nhiều người dùng còn muốn Storage to để cài soft mà. Bác cứ cài hết soft vào Storage, chỉ những cái nào cần thì cài vào Ram thôi, làm thế Ram sẽ lớn và máy chạy sẽ mượt hơn. :)

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 23:33
Nhưng nếu giảm Storage de tăng phần Program thi có chạy nhanh hơn không?:p
Đâu có giảm dc đâu bác,Storage và Program là cố định mà. Phụ thuộc vào rom bác xài là rom nào thui. Bình thường thì Program còn 20-25MB là ngon lắm rùi.

20 Tháng năm 2007 lúc 09:13
Như vậy chỉnh lại như thế nào Bro hướng dẫn cụ thể được không? Và chac la chạy nhanh hơn phài không?

Cám ơn.
:p

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng năm 2007 lúc 18:02
Với wm2003 thì khi vào start\setting\system\Memory bạn sẽ thấy 1 thanh dài hiển thị 2 phần của bộ nhớ. Phần bên trái là store (của ram) và phần bên phải là program. Giữa 2 phần này có 1 thanh trượt có thể chỉnh qua lại được. Muốn máy chạy nhanh hơn , bạn chỉnh sao cho phần program lớn nhất , nhưng nếu chỉnh lớn quá thì máy sẽ tự động chỉnh về giữa trở lại. Kinh nghiệm cho thấy bạn chỉnh sang trái khoảng 1/4 chiều dài cả thanh là tối ưu nhất .

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday