Bó tay IBM

Các thớt khác của cold_blood_boy178
3 Tháng ba 2007 lúc 00:01
Số là tết này em nhờ ba em order cho một chú IBM T60, lúc em chọn em nhớ rõ ràng là em chọn VGA 64MB ATi X1300, nhưng sao giờ em nhận máy em cứ thấy nó đề 512MB, mà em kiểm tra bên dung lượng Ram vẫn đủ 1GB chính xác là 1022MB vậy đâu ra con số dư (512 - 64) MB các bác nhể ?

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 01:17
Mình cũng gặp hiện tượng này và theo mình thì có thể hiểu như thế này. Công nghệ HyperMemory Technology của ATI, card VGA sẽ được tự động share thêm bộ nhớ hệ thống để đáp ứng yêu cầu của các chương trình yêu cầu cao về đồ họa và điều này là đặt trưng của công nghệ của ATI chứ không phải do IBM.

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 10:44
Đúng rồi nó chạy Hyper đó thôi, nếu bác hạ còn 512m ram thì nó chỉ còn 256M hà

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 10:49
Theo e hiểu thì Hyper của Ati thì chắc là nó lấy ram hệ thống ra để đề cử cho card màn hình, Khi cần thiết nó mới chạy phần ram này nên bình thường bộ nhớ của hệ thống kg bị hao hụt là do vậy.

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 11:12
Đúng vậy, theo máy của mình lúc cài Vista và nâng cấp lên 2G Ram thì nó hiện lên đến 1024 VGA, kinh thật. Lúc trước chưa cài Vista, dù đã lên 2G Ram thì VGA để thể hiện chỉ có 512 Mb thôi, chả hiểu tại sao. He he

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 14:14
Khó chịu với cái vụ Hyper Memory này quá. Theo em thấy thì cái này còn liên quan đến Driver của ATI nữa. Restore máy lại tình trạng nguyên thủy: VGA RAM: 64; cập nhật Driver lần đầu: 128 MB; thêm lần nữa: Lên 256 luôn. Ram hệ thống vẫn không thay đổi.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 16:31
Khó chịu với cái vụ Hyper Memory này quá. Theo em thấy thì cái này còn liên quan đến Driver của ATI nữa. Restore máy lại tình trạng nguyên thủy: VGA RAM: 64; cập nhật Driver lần đầu: 128 MB; thêm lần nữa: Lên 256 luôn. Ram hệ thống vẫn không thay đổi.
Chắc chắn rồi vì cái hyper này được điều khiển bằng phần mềm mà. Nvidia cũng có công nghệ tương tự hình như là TurboCache.

Bài viết cần bạn xem thêm

Khái niệm mô tả các mối quan hệ giữa thông số ISO, Aperture và Shutter Speed rất dễ hiểu.
Mỗi đỉnh của tam giác liên quan đến ánh sáng và cách mà nó (ánh sáng) vào trong và tương tác với camera

Ba yếu tố trên 3 đỉnh của tam giác là
1. ISO - đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday