Bó tay với Compaq V6000

13 Tháng sáu 2007 lúc 23:24
các bác giúp tôi với. Tình hình là thế này: mới mua được một con COMPAQ V6000 chạy Vista Home Basic có bản quyền hẳn hoi nhưng luôn gặp tình trạng là:
1. Cài Vietkey xong không biết nó ở đâu mà dùng (thế nên lại phải cài thêm Unikey thì mới gõ được tiếng Việt)
2. Không đánh được tiếng việt trên yahoo or google search (ko phải tại cài cả 2 bộ gõ đâu vì cái máy để bàn nhà mình cũng cài cả 2 mà vẫn chạy thoải con gà mái)
3. Phần mềm Norton Sercurity kèm theo máy thỉnh thoảng lại "lên cơn" không cho kết nối internet.
4. Không dùng được PQMagic 8 để chia lại ổ (máy có 2 ổ, 1 là ổ recovery 6gb thì chỉ còn free có 780mb chẳng làm được gì, còn lại một ổ chạy Vista cho nên mỗi lần máy bị lỗi phải cài lại là mất hết dữ liệu music, document, .... (mình là dân không chuyên cho nên dùng máy tính hay gặp problem lắm):D . Bác nào có phần mềm nào chia được ổ cho máy xách tay thì mách tôi với nhé.
Các bác ra tay hộ nhé. Thanks nhiều.
(Hoặc bác nào cao thủ cho mình xin số đthoai để liên lạc hỏi trực tiếp thì cảm ơn nhiều lắm lắm)

14 Tháng sáu 2007 lúc 00:06
bác ghi recovery ra đĩa chưa vậy mà định chia lại ,mất recovery sau này cài lại là mệt lắm đó ,không biết lúc bung recovery nó có hỏi đặt dung lượng cho ổ C được bung recovery vào là bao nhiêu không ,vì máy toshiba thì đặt được, nếu giống máy toshiba nhà tui thì làm ra nhiều ổ bình thường mà không dùng phần mền chia ổ đĩa nào hết (vista có luôn),bác vẫn chưa làm được thì hôm nào rãnh hẹn bác ra tui làm dùm cho
0919459333 phong

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 00:10
1. Cài Vietkey xong không biết nó ở đâu mà dùng (thế nên lại phải cài thêm Unikey thì mới gõ được tiếng Việt)
Theo quan điểm cá nhân thì Unikey dùng hay hơn Vietkey nhiều mà bác.
Cơ cấu Start Menu của Windows Vista khác so với cơ cấu Menu của Windows XP, vì thế nên bác tìm trong Start Menu của Windows Vista không thấy thư mục Vietkey đâu cũng không có gì là lạ.

2. Không đánh được tiếng việt trên yahoo or google search (ko phải tại cài cả 2 bộ gõ đâu vì cái máy để bàn nhà mình cũng cài cả 2 mà vẫn chạy thoải con gà mái)
Để oánh tiếng Việt trên Windows Vista, đã có hẳn một Topic dính to uỵch, bác tham khảo nhé!

3. Phần mềm Norton Sercurity kèm theo máy thỉnh thoảng lại "lên cơn" không cho kết nối internet.
Phần mềm Norton Sercurity kèm theo máy là bản Trial mà, thỉnh thoảng nó lên cơn cũng là dễ hiểu thôi.

4. Không dùng được PQMagic 8 để chia lại ổ (máy có 2 ổ, 1 là ổ recovery 6gb thì chỉ còn free có 780mb chẳng làm được gì, còn lại một ổ chạy Vista cho nên mỗi lần máy bị lỗi phải cài lại là mất hết dữ liệu music, document, .... (mình là dân không chuyên cho nên dùng máy tính hay gặp problem lắm):D . Bác nào có phần mềm nào chia được ổ cho máy xách tay thì mách tôi với nhé.
Bác dùng Paragon Partition Manager Professional v8.5 nhé!

(Hoặc bác nào cao thủ cho mình xin số đthoai để liên lạc hỏi trực tiếp thì cảm ơn nhiều lắm lắm)
Em thủ thì không cao lắm nhưng bác có thể liên lạc nếu cần giúp đỡ. Thông tin ở chữ ký em có một lô. Online gần như 24/24!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday