Bó tay với con iPAQ... hizzhizz...

15 Tháng mười một 2007 lúc 00:07
Các bác kíu em dzới.. hiz.. con ipaq 3715 tự nhiên giở chứng. Đang dùng bình thường tự nhiên nó reset, sau đó thì ko thể nào vào file explore đc nữa:confused: . Em đã thử hardreset cũng không ăn thua. Lúc hardreset xong cái màn hình welcome hiện ra, click vào play now thì nó đơ luôn (màn hình trắng xóa) phải reset lại. Em thử click vào start > programs thì không thấy có động tĩnh gì sất:( Em vừa up lại rom cũng không ăn thua.. hizzhizz.. bó tay rùi... :(

Các bác có cao kiến gì chỉ giáo em dzới.. huhu..

À suýt quên em ko báo cáo, dạo gần đây nó còn có bệnh nữa là hễ em tháo pin ra chừng 1-2ph là khi lắp vào nó tự hardreset. Cái này em nghĩ là do pin backup có vấn đề, nhưng ko biết có liên quan gì đến cái kia không.. hizzhizz..:confused:

gaimaham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười một 2007 lúc 07:54
Bệnh này mình đã gặp rồi. Những con HP thường bỏ ăn như vậy đó.
Để chữa nó bạn kiểm tra xem pin backup của PPC còn tốt không (bao nhiêu % khi nó tự reset). Sau đó tháo pin ra để một lúc (20 phút cũng được). Sau đó cắm sạc lại cho máy. Khi máy sạc đầy (tự động nạp cho pin backup) sẽ khởi động lại bình thường.
Lưu ý khi lấy pin ra phải lưu dữ liệu lại không thì phải cài mới lại đó.
Chúc gặp may.

15 Tháng mười một 2007 lúc 10:41
:D Thanks bác! Em tìm ra cách roài.. hehehe:p Em up rom nó thành French rùi sau đó up ngược trở về English là lại OK.. hehehe.. :p
Giờ em thử test pin backup xem sao:mad: Có khi nó chết hẳn rùi:( Cơ mà làm sao để tháo được pin backup nhỉ? :confused: Bác nào chỉ em phát. Em tháo hết ốc ếch ra, mở đc mấy cái lẫy rùi, nhưng còn cái chỗ gần camera thì ko sao tháo đc.. hix.. ko dám cậy ra sợ gãy thì teo:rolleyes:

15 Tháng mười một 2007 lúc 16:11
:D Thanks bác! Em tìm ra cách roài.. hehehe:p Em up rom nó thành French rùi sau đó up ngược trở về English là lại OK.. hehehe.. :p
Giờ em thử test pin backup xem sao:mad: Có khi nó chết hẳn rùi:( Cơ mà làm sao để tháo được pin backup nhỉ? :confused: Bác nào chỉ em phát. Em tháo hết ốc ếch ra, mở đc mấy cái lẫy rùi, nhưng còn cái chỗ gần camera thì ko sao tháo đc.. hix.. ko dám cậy ra sợ gãy thì teo:rolleyes:
bác qua đây e chỉ cho . giúp bác tận tình hi hi :D :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday