BOOMBOX MD-CD, không thể bỏ qua

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 02:28
mình k phải người bán những boombox này, vì mình xài qua nó, thấy wa good nên mong muốn đừng nói mỗi người mà là mọi người đều có nó. Vì vậy , mình mong các bạn đừng suy nghĩ rằng mình đang rao bán mà mất đi cơ hội sở hữu 1 boombox MD-CD rất tuyệt này.

bạn là 1 người khó tính về âm thanh , đang cần 1 bộ loa 2.1 có chất mà giá mềm thay thế cho 1 bộ loa vi tính , là 1 người nghiện hàng MADE IN JAPAN, 1 fan của định dạng ATTRAC ( nghe nhạc bằng MINIDISC-MD), những con boombox này sẽ giúp các bạn.

mình xài sony zs-m3 và zs-m5 , 2 còn này rất tuyệt trong số những con boombox CD-MD trên thị trường secondhand

bạn nghiện nghe nhạc nên bạn là 1 người khó tính về sound , theo mình những boombox này có thể đáp ứng được điều này. Âm thanh tốt , bass nghe ra trò( zs-m3 là điển hình rõ ràng nhất, vì khi bạn chỉnh âm lượng nhỏ nhưng bạn vẫn có thể cảm nhận được tiếng bass vẫn có mà k bị hụt hẫng), treble nghe rất tách bạch ( mình sẽ không so sánh với âm thanh BOSE, nhưng có thể nói , nếu BOSE 10 ĐIỂM thì những Boombox này đã được điểm 7 hoặc 8 rồi, điển hình nhất là Sony ZS-M3), 1 đặc điểm trong thiết kế máy đó là có thể dùng loa của máy như 1 bộ loa vi tính chất lượng MADE IN JAPAN ( đồ Japan thì chất lượng khỏi chê rồi ha các bạn), qua đó các bạn có thể suy nghĩ, 1 bộ loa vi tính 2.1 trên thị trường muốn có chất lượng âm thanh tốt thì giá trung bình cũng phải 35 cho đến 70$ nhưng quality của nó là MADE IN CHINA hết ( hầu hết là hàng China ), vì vậy nếu boombox có hư hết các chức năng của MD hay CD đi chăng nữa thì loa của nó sẽ rất hữu dụng trong việc thay thế loa vi tính ( có điều nó sẽ hơi cồng kềnh và hơi chiếm không gian làm việc )

về mặt giá cả , nếu bây giờ các bạn bỏ 1 số tiền khoảng 1 triệu cho đến 3 triệu ( có khi lên đến 5 triệu ) để có được 1 Cassette chỉ có CD thôi mà chỉ là hàng lắp ráp tại VN , hay Singapore......, đó là 1 khoảng tiền không nhỏ cho 1 cái máy wa đơn giản chỉ cho chức năng nghe CD ( nhưng bảo đảm không có chất )và nghe băng cassette hay nghe đài. À mà quên , những boombox này đa số là k nghe được FM, đó có thể nói là nhược điểm lớn nhất của nó , vì đa phần các nhà sản xuất ra những con boombox này chỉ phần lớn bán tại thị trường Nhật là chủ yếu ( ngay cả ở Mỹ thì những boombox này cũng rất ít và hầu như không có vì định dạng của MD đã bị chiếc Ipod thời trang đánh bại).

còn về MD thì bạn nào xài MD rồi thì khỏi phải nói qua quality của nó ha, quá đỉnh cho 1 portable player music. Còn bạn nào chưa biết thì hãy vào topic về NHỮNG ĐIỀU CƠ BẢN VỀ MD sẽ rõ tất cả ( quảng cáo định dạng MD luôn:) )

để có thể tiện trong việc tham khảo những boombox ,đây là link để có thể thấy picture và detail về máy ( đây là link boombox của Sony ) : http://www.minidisc.org/part_Boombox_Sony.html

rồi, bạn nào đọc xong cứ cho nhận xét hoặc có thắc mắc gì cứ post bài , mình sẽ trả lời những gì mình biết, hoặc bạn nào đã xài qua rồi thì hãy phụ mình trả lời ha:p

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 01:59
Nhật Tảo đấy, hàng secondhand , giá chỉ 450k là maximum, giá tốt là 400k,lúc đầu đi ngang wa, không dám vào mua vì nghĩ phải khoảng 1tr trở lên. Nhưng thường thì những con còn mới thì 450k( nói mới cũng là được 90% đó ha), thường thi k CŨ XÌ như những hàng secondhand khác đâu, nhất là M5 , gần như mới, vì vậy mà K THỂ BỎ QUA, nhà tui xài 2 cái M3 và M5 được hơn 1 năm rồi đó, chưa bị hư gì hết, âm thanh hay ra phết
các bác nào đã xem topic này thì mình khuyên nên mua nó đi, chỉ 450k thôi mà có được hàng MADE IN JAPAN thì quả là tuyệt rồi còn gì, k phải handheld nhưng nó sẽ giúp cho MD player handheld đó ,mặc dù cũ nhưng thâu MD từ CD vẫn rất tốt, thử xem

20 Tháng mười hai 2007 lúc 16:06
Em dùng con ZS-M7 để ghi MD được 2 năm nay roài chất lượng nhạc ghi được rất tốt nhưng giờ thì mắt ghi cuả nó đã toi :( , chuẩn bị đi vác em M3 về nghe thử theo lời tư vấn cua bác Sony:D
10 người đã hết 8 người là khen rồi , tui chắc là bác sẽ RẤT hài lòng với âm thanh M3, tất nhiên , M3 k chơi rock được, bác cho em nó quýnh rock thì :confused:

M3 , nghe nhạc nhẹ là hay nhất, mà xin thưa , nhạc nhẹ k phải dễ chịu , bass k tốt thì loa quýnh k ra, treble lè phè thì cũng chẳng đâu vào đâu, thấy vậy rock dễ chịu ( M5 có khi chơi rock ngon , vì bass ẦM ẦM , treble RẤT MẠNH ), M3 hoàn toàn ngược lại.

Mắt ghi hư là bình thường của secondhand , vì tui nói ngay từ đầu là chất lượng âm thanh M3, M5 là tốt. Quan trọng bgio là bác có mua được nó k thôi vì hình như k còn hàng nữa. Suy đi nghĩ lại , k biết có phải tại tui up topic này nhiều nên mọi người biết nhiều k , đổ nhau đi mua ....................HẾT HÀNG . Vì vậy mới vào hỏi lại mọi người xem dùng thế nào :cool:

Bác Vuhuong cho ý kiến khi nghe M3 nhé

zicano

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tư 2008 lúc 13:55
Em đang dùng M3, phải nói rất tuyệt các bác ạ. Xem phim cũng ra trò luôn. Em ko biết trên Handheld có cho bán hàng boombox này ko. Vì em đang có mấy con muốn bán cho mọi người cùng dùng.Bác nào cần thì PM cho em nhé, chứ đừng hỏi trên topic này ko mod xóa đó ạ. Nếu mod đồng ý thì em muôn làm một topic bán hàng này: Hiện tại em có 3 con gọi là hàng khủng long của Boombox: ZS-M1, SZ-M3, ZS-5

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2008 lúc 11:08
Em đang dùng M3, phải nói rất tuyệt các bác ạ. Xem phim cũng ra trò luôn. Em ko biết trên Handheld có cho bán hàng boombox này ko. Vì em đang có mấy con muốn bán cho mọi người cùng dùng.Bác nào cần thì PM cho em nhé, chứ đừng hỏi trên topic này ko mod xóa đó ạ. Nếu mod đồng ý thì em muôn làm một topic bán hàng này: Hiện tại em có 3 con gọi là hàng khủng long của Boombox: ZS-M1, SZ-M3, ZS-5
bác zicano cho xem hình ZS-M1 được không??? :)

16 Tháng tư 2008 lúc 22:16
Nhật Tảo đấy, hàng secondhand , giá chỉ 450k là maximum, giá tốt là 400k,lúc đầu đi ngang wa, không dám vào mua vì nghĩ phải khoảng 1tr trở lên. Nhưng thường thì những con còn mới thì 450k( nói mới cũng là được 90% đó ha), thường thi k CŨ XÌ như những hàng secondhand khác đâu, nhất là M5 , gần như mới, vì vậy mà K THỂ BỎ QUA, nhà tui xài 2 cái M3 và M5 được hơn 1 năm rồi đó, chưa bị hư gì hết, âm thanh hay ra phết
các bác nào đã xem topic này thì mình khuyên nên mua nó đi, chỉ 450k thôi mà có được hàng MADE IN JAPAN thì quả là tuyệt rồi còn gì, k phải handheld nhưng nó sẽ giúp cho MD player handheld đó ,mặc dù cũ nhưng thâu MD từ CD vẫn rất tốt, thử xem
M5 mua ở đâu mà giá tốt thế bác? Mách giùm em nha, cảm ơn bác nhiều!

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2008 lúc 23:49
M5 mua ở đâu mà giá tốt thế bác? Mách giùm em nha, cảm ơn bác nhiều!
M5 hình như hết hàng rồi thì phải , giá ở Nhật Tảo không chênh lệch lắm , 450k là maximum, 400 là minimum:)

M3 hình như còn được 1 ít, M3 đánh tiếng tốt hơn M5 đó bác;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday