boot screen?

Các thớt khác của sonkhung

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 03:04
có bác nào biế cách thay đổi màn hình lúc khởi động và lúc shut down không? để cái màn hình xanh lè xấu quá đi.
thanks các bác trước.

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 07:11
có bác nào biế cách thay đổi màn hình lúc khởi động và lúc shut down không? để cái màn hình xanh lè xấu quá đi.
thanks các bác trước.
Phương pháp tự mình thay đổi boot screen khá phức tạp.
Em phải dùng chương trình Resource Hacker ( free ) ,đây là 1 tiện ích cho phép chỉnh sửa ,đổi tên các resource files (*.res).
Sau đó em lấy hình boot " xanh lè xấu quá " của Windows (boot screen) từ file ntoskrnl.exe trong Windows/ System32 ra ,rồi nhập hình mới mà em muốn vào thay thế.
Nếu thích làm vọc sĩ thì vào đây tải về mà làm ( nhớ back up data cẩn thận trước khi làm,vì đây là 1 cách làm sửa đổi file hệ thống của Windows ).
http://www.angusj.com/resourcehacker

Ngoài ra có cách an toàn hơn là dùng software BootSkin ( free ) ,cái này thì nhanh chóng và tiện lợi hơn,ngoài ra nó còn cho phép tãi thêm nhiều hình ảnh boot screen khác về để thay đỗi cho đở chán. Thân.
http://www.stardock.com/products/bootskin/

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 08:56
anh cho em hỏi thêm 1 tí, sao cái themes vista của em nó kì quá. lúc bấm start thì những menu bên tay phải như my computer, control panel, my network places đều không có hình của menu, chỉ toàn là chữ thôi. Anh có cách gì để chèn hình vô như những themes khác không?

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 11:31
anh ngọc ơi, cái boot screen thì đổi được nhưng cái màn hình xanh lè của windows (sau khi chạy cả chục con sâu thì nó hiện ra đó+khi shutdown máy thì nó cũng hiện ra) thì làm sao mình đổi được hả anh?
thanks anyway.

B

banbebonbien

11 Tháng một 2007 lúc 13:43
anh ngoc chơi cả hack nữa à :|, chỉ cần dùng 1 phần mềm thay đổi giao diện là OK rồi đâu cần phải can thiệp vào CODE làm gì :D

chỉ bác sài phần mềm windowblind hoặc styleXP OK

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 17:22
anh ngọc ơi, cái boot screen thì đổi được nhưng cái màn hình xanh lè của windows (sau khi chạy cả chục con sâu thì nó hiện ra đó+khi shutdown máy thì nó cũng hiện ra) thì làm sao mình đổi được hả anh?
thanks anyway.
Anh chưa biết cách bỏ cái đó đi. :)

banbebonbien said:
anh ngọc chơi cả hack nữa à

@ banbebonbien : hack gì đâu em,tại tác giả phần mềm đó đặt tên hơi kêu 1 tí .Nó chỉ được sửa các file hệ thống của Windows thôi . :D

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 20:35
còn màn hình lúc shutdown thì sao hả bạn? nó có đổi chung với màn hình welcome không hay là nó vẫn trơ trơ như trâu?

13 Tháng một 2007 lúc 11:49
Bác cài software TuneUp2006 hoặc 2007 có rất nhiều tiện ích hay như quét dọn ổ cứng, registry..đặc biệt có phần chỉnh sửa giao diện Window rất an toàn dễ sử dụng...chụp ảnh bác và darling rồi đưa ra làm bootscreen đẹp lắm.
Sang bên www.softvnn.com mà down về nhé

haifangshi

Hoa Phượng Đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2007 lúc 14:22
Đúng, bác dùng TuneUp Utilities 2007, chọn Customize Anlyze, chọn tiếp TuneUp Styler 2. Sau đó bạn có thể sử dụng các chức năng để thay đổi Boot Screen, Welcome Screen.

Nên nhớ, nếu bạn chọn ảnh của bạn làm nền, thì sẽ không được đẹp lắm đâu, do chương trình tự độ giảm kích cờ file ảnh xuống nhỏ đi, nên màu sắc sẽ nhợt nhạt. Có thể lựa chọn download hình nền từ trang chủ của TuneUp Utilities 2007 cũng khá đẹp.

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday