Bro nào xài HTC Touch giúp mình với.

29 Tháng một 2008 lúc 09:40
Các bro cho mình hỏi cái này 1 chút.Máy HTC Touch của e mỗi lần nghe nhạc màn hình của máy không tắt được.Nếu bấn nút Power để tắt màn hình thì máy không phát nhạc.Nếu nghe nhạc mà màn hình cứ sáng mờ mà không tắt hẳn được(dù mình đợi rất lâu thử xem màn hình có tắt không)thì hao pin lắm.Với lại cứ chạm nhẹ vào màn hình là nó sáng liền thì làm sao e có thể bỏ máy vào túi quần khi nghe nhạc được.
Hồi trước xái O2 mini,mình cài Pocket Plus vào khi mình tắt màn hình bằng Pocket Plus thì máy vẫn phát nhạc.Nhưng khi mình cài cho HTC Touch thì khi bấm tắt màn hình thì nhạc ngưng luôn.Mình đã chỉnh Pocket Plus option rồi tất cả đều đễ ở chế độ minimize hết cũng không được.
Mong bro nào biết cách nghe nhạc mà tắt hẳn luôn được nàm hình hãy chỉ em nha.thanks rất nhiều

yesterdayman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 11:33
Bạn xài chương trình nghe nhạc gì? Thường thì chương trình nào cũng cho ấn định phím tắt, bạn vào phần đó rồi ấn định chức năng tắt màn hình với một nút nào đó, khi bạn nghe nhạc bấm vào nút đã ấn định thì sẽ tắt màn hình, bấm 1 cái nữa sẽ bật màn hình trở lại. còn mấy cái chức năng liên quan đến đèn nền thì vào setting-backlight hoặc power... nếu bác mới xài thì nên đọc Manual guide, trong đó có hầu hết những thiết lập thônt thường.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 12:38
Các bro cho mình hỏi cái này 1 chút.Máy HTC Touch của e mỗi lần nghe nhạc màn hình của máy không tắt được.Nếu bấn nút Power để tắt màn hình thì máy không phát nhạc.Nếu nghe nhạc mà màn hình cứ sáng mờ mà không tắt hẳn được(dù mình đợi rất lâu thử xem màn hình có tắt không)thì hao pin lắm.Với lại cứ chạm nhẹ vào màn hình là nó sáng liền thì làm sao e có thể bỏ máy vào túi quần khi nghe nhạc được.
Hồi trước xái O2 mini,mình cài Pocket Plus vào khi mình tắt màn hình bằng Pocket Plus thì máy vẫn phát nhạc.Nhưng khi mình cài cho HTC Touch thì khi bấm tắt màn hình thì nhạc ngưng luôn.Mình đã chỉnh Pocket Plus option rồi tất cả đều đễ ở chế độ minimize hết cũng không được.
Mong bro nào biết cách nghe nhạc mà tắt hẳn luôn được nàm hình hãy chỉ em nha.thanks rất nhiều
Thật đơn giản! Bạn có thể dùng các cách sau:
1. Nếu nghe nhạc bằng Window media player: vào chương trình WMP chọn menu/options/buttons(thẻ cuối cùng ở bên dưới phía trái)/toggle screen/ sau đó máy sẽ mời bạn nhấn một phím bất kì để chọn làm chức năng tắt màn hình! Chẳng hạn bạn chọn phím to chính giữa- thì nhấn vào đó(enter) rồi OK! thế là xong. Lần sau khi nghe nhạc bằng chương trình này, sau khi chọn bài, play, bạn nhấn phím to chính giữa đó màn hình sẽ tắt cho đến khi bạn nhấn lại một phím nào đó!
2. Dùng ngay chức năng Display swich:
Từ màn hình HTC Home, bạn nhấn nút dấu nhân (*) để xoá bớt một chương trình thường trú (để tạo ra một chỗ trống). Sau đó nhấn vào dấu cộng(+) ở chỗ trống vừa tạo ra, thẻ hiện ra , bạn chọn display swich rồi nhấn select, rồi OK!
Lần sau khi đang nghe nhạc, bạn thoát về màn hình HTC home rồi chọt Display swich! Xong! Cách này có ưu điểm làm màn hình tắt hẳn cho dù bạn có nhấn bất kì phím nào( ngoại trừ phím nguồn). Khi đó bạn thoải mái đút túi nghe nhạc mà không sợ có ''cái gì'' đó chọt vào màn hình làm chạy các ctrình khác!
Một số chương trình nghe nhạc thường có sẵn chức năng toggle screen(tắt đèn nền) chẳng hạn WMP, Pocketmind Music...Bạn hãy tìm nó nhé!
tó hướng dẫn vậy, nếu chưa làm được tớ sẽ gởi kèm hình mà làm! chúcVui!

n_hoanghuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 12:49
bạn có thể sử dụng chương trình pBar, chương trình này có chức năng giống như nút quick menu ở góc bên phải phía trên của màn hình vậy. Chương trình cho phép bạn tắt các chương trình đang chạy, tắt màn hình và soft reset máy.
Bạn có thể kiếm chương trình này trên diễn đàn nhé! version mới nhất mà mình biết là 1.5 (dung lượng 70kb), chương trình có giao diện bằng tiếng Việt nên rất dễ sử dụng và hoàn toàn miễn phí.
Khi tải về bạn giải nén (nếu có) chép vào máy, rồi kích hoạt. Sau khi kích hoạt bạn sẽ thấy có 1 dấu tam giác nhỏ gần nút quick menu, click vào dấu tam giác đó nó sẽ bung giao diện của chương trình ra cho bạn lụa chọn. Nếu bạn muốn chương trình khởi động cùng hệ thống thì trong menu chương trình vẫn có mục đó cho bạn lựa chọn.
Khi sử dụng chương trình này bạn nên tắt nút quick menu đi (setting->system->task manager->button-> bỏ cái "enable quick menu on today screen), vì 2 cái đó có chức năng như nhau, để nhiều dễ bị click nhầm lắm!

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 13:00
nếu chỉ để tắt màn hình khi nghe nhạc thì nên chọn những gì có sẵn và đơn giản! Việc cài thêm pm chỉ thêm phức tạp, vả lại HTC Touch cũng có sẵn X button rồi, khỏi cần thêm pbar dễ gây xung đột. Còn nếu bạn thích sử dụng cái nào có TV cho dễ dùng thì hãy cài pbar. Chương trình này rất nhẹ và cũng hay! Nhưng tớ dùng ngay X button của HTC rồi, cũng được lắm chứ!

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 13:58
Hướng dẫn bằng cách dùng Toggle screen như PHạm Hiền là chính xác. Các chức năng của Pbar hay SPB Pocket Plus cũng là tắt màn hình (chứ không phải stand-by bằng cách nhấn nút Power) như bạn hỏi. Các chương trình task manager như Spb Pocket Plus, PBar (của nncuong), X-button, ShutXP ... đều có chức năng tắt màn hình để tiết kiệm pin. Bạn hãy lựa chọn một trong các chức năng trên.

29 Tháng một 2008 lúc 14:59
nếu chỉ để tắt màn hình khi nghe nhạc thì nên chọn những gì có sẵn và đơn giản! Việc cài thêm pm chỉ thêm phức tạp, vả lại HTC Touch cũng có sẵn X button rồi, khỏi cần thêm pbar dễ gây xung đột. Còn nếu bạn thích sử dụng cái nào có TV cho dễ dùng thì hãy cài pbar. Chương trình này rất nhẹ và cũng hay! Nhưng tớ dùng ngay X button của HTC rồi, cũng được lắm chứ!
Mình đã vô cài đặt cửa HTC X rồi nhưng không tìm được.bro hướng d6a4m mình chi tiết 1 chút giùm mình được không.thanks nhiều

29 Tháng một 2008 lúc 15:06
Thật đơn giản! Bạn có thể dùng các cách sau:
1. Nếu nghe nhạc bằng Window media player: vào chương trình WMP chọn menu/options/buttons(thẻ cuối cùng ở bên dưới phía trái)/toggle screen/ sau đó máy sẽ mời bạn nhấn một phím bất kì để chọn làm chức năng tắt màn hình! Chẳng hạn bạn chọn phím to chính giữa- thì nhấn vào đó(enter) rồi OK! thế là xong. Lần sau khi nghe nhạc bằng chương trình này, sau khi chọn bài, play, bạn nhấn phím to chính giữa đó màn hình sẽ tắt cho đến khi bạn nhấn lại một phím nào đó!
2. Dùng ngay chức năng Display swich:
Từ màn hình HTC Home, bạn nhấn nút dấu nhân (*) để xoá bớt một chương trình thường trú (để tạo ra một chỗ trống). Sau đó nhấn vào dấu cộng(+) ở chỗ trống vừa tạo ra, thẻ hiện ra , bạn chọn display swich rồi nhấn select, rồi OK!
Lần sau khi đang nghe nhạc, bạn thoát về màn hình HTC home rồi chọt Display swich! Xong! Cách này có ưu điểm làm màn hình tắt hẳn cho dù bạn có nhấn bất kì phím nào( ngoại trừ phím nguồn). Khi đó bạn thoải mái đút túi nghe nhạc mà không sợ có ''cái gì'' đó chọt vào màn hình làm chạy các ctrình khác!
Một số chương trình nghe nhạc thường có sẵn chức năng toggle screen(tắt đèn nền) chẳng hạn WMP, Pocketmind Music...Bạn hãy tìm nó nhé!
tó hướng dẫn vậy, nếu chưa làm được tớ sẽ gởi kèm hình mà làm! chúcVui!
Thank anh nhiều để em làm thử xem
À mà máy e không cài được Poket Plus 4.0,cài vô là báo lỗi liền a,Pocket Muíc cũng không cài được luôn,cài xong mở lên trắng màn hình,không hiển thị gì hết.Có phải do các chương trình không tương thích với W6.0 phải không a Phamhien.Có phần mềm nào nghe nhạc hay hay không cho e xin 1 bản nhé.Đúng rồi,Betaplayer 8.1 máy em cài vô rồi khi mở phim nó cứa báo thiếu code,hay la Audio không đứng trong khi cài trên O2 mini bình thường.
Em xem phim trên WM phim cứ bị giựt hình hoài.không biết có thể chỉnh được không.

n_hoanghuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 15:45
Mình đang xài HTC Touch, hiện tại mình vẫn dùng pBar để tắt màn hình khi nghe nhạc bằng pocket music, vì nếu tắt màng hình bằng nút nguồn thì mình không thể tăng giảm volume hay lui về-chạy tới bài khác được, play/pause cũng không được luôn. không lẽ mỗi lần cần chuyển bài, tăng giảm volume, tạm dừng thì phải mở màn hình lên.
Nếu sử dụng chức năng của HTC home thì phải tạm thời thoát khỏi màn hình chương trình nghe nhạc, mà như vậy thì lại càng không điều khiển được chương trình bằng phím cứng. (trong HTC home có display swich hả, sao em không có vậy ta...!...?)
Các bác cho em hỏi là giữa tắt màn hình và Standby khác nhau chổ nào vậy? khi ở chế độ standby thì ngoài nút nguồn thì các nút nhấn cứng khác có tác dụng không vậy?

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday