Brothers xem giúp em con O2S này

vuongnet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng tám 2007 lúc 13:16
Con O2S của em chạy phiên bản Logout 2k5 AKU3.5 Fix2

Pin chính của em đang là 33 % bật nút nguồn lúc lên lúc không, nếu bật nguồn lên được thì cũng chỉ vào đến hình windows mobile có 3 cái vòng tròn rồi tắt ngấm.
Em lại phải cắm dây Sync hay sạc mới vào được bên trong.

Rút Sync hay Sạc máy vẫn lên nguồn, nhưng không thể gọi được, gọi 900 hay bất kỳ số nào đều là Dialing... rồi đợi 1 tý xuất hiện Call ended, có lúc xuất hiện lỗi The Operation Failed. Máy hiện sóng căng hết vạch nhưng không chữ G, không có Vinaphone ở Phone Pad. Thỉnh thoảng máy còn bị tắt ngấm luôn.
Cắm xạc vào thì lại OK gọi tốt.

Em cũng up xuống 2003 ( ba_o2asia_14000_923_11200_ship ) vẫn không khá hơn, up lên ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 thì cũng vẫn như vậy.

Brothers chỉ cho em nên như thế nào ? Em không yên tâm nên trong túi lúc nào cũng phải phòng bị hai con 1110i và Siemens C62, tay cầm O2S chập chờn.... buồn waaaaa'

26 Tháng tám 2007 lúc 14:41
Hình như pin có vấn đề hoặc bị chai rồi thì phải. Chứ nếu không pin xuống 33% đâu có bi tắt.

26 Tháng tám 2007 lúc 15:55
Con O2S của em chạy phiên bản Logout 2k5 AKU3.5 Fix2

Pin chính của em đang là 33 % bật nút nguồn lúc lên lúc không, nếu bật nguồn lên được thì cũng chỉ vào đến hình windows mobile có 3 cái vòng tròn rồi tắt ngấm.
Em lại phải cắm dây Sync hay sạc mới vào được bên trong.

Rút Sync hay Sạc máy vẫn lên nguồn, nhưng không thể gọi được, gọi 900 hay bất kỳ số nào đều là Dialing... rồi đợi 1 tý xuất hiện Call ended, có lúc xuất hiện lỗi The Operation Failed. Máy hiện sóng căng hết vạch nhưng không chữ G, không có Vinaphone ở Phone Pad. Thỉnh thoảng máy còn bị tắt ngấm luôn.
Cắm xạc vào thì lại OK gọi tốt.

Em cũng up xuống 2003 ( ba_o2asia_14000_923_11200_ship ) vẫn không khá hơn, up lên ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 thì cũng vẫn như vậy.

Brothers chỉ cho em nên như thế nào ? Em không yên tâm nên trong túi lúc nào cũng phải phòng bị hai con 1110i và Siemens C62, tay cầm O2S chập chờn.... buồn waaaaa'
bạn thử viên pin khác là biết ngay do pin hay ko ma . chúc thành công

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
27 Tháng tám 2007 lúc 22:24
Em nghĩ thì con này chắc phải "Đông Tây kết hợp" :D

Vừa có khả năng bị pin, vừa có khả năng bị ROM (và cả Radio) nữa. Do đó trc khi thay pin nên thử up bản ROM khác và Radio khác xem sao.

vuongnet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng tám 2007 lúc 13:56
Em xin cảm ơn các Brothers thật nhiều.

Em cảm ơn các Brothers, đúng phải Đông Tây kết hợp.
Em mua quả pin xịn, chấp nhận hơi max một tý,windows cài ngon, Up lại Rom phiên bản BA_WM06, thẻ nhớ format lại làm sạch... hơi cầu kỳ một tý, được cái xong xuôi, ngon thật.:)
Em rất là sướng, em vẫn cứ tiếp tục dùng O2, không bao giờ từ bỏ.

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday