Bực mình quá, không cài lại Windows cho Dell Inspiron640M được

Các thớt khác của nhsonf

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 00:23
Có Bác nào cao thủ chỉ giáo giúp với!!!!!
Máy đang dùng bình thường (hiện vẫn đang dùng do vừa Ghost lại).
HDD 120Gb SATA của Samsung, được chia là 4 phân vùng:
1. 47Mb (Dell Ultility) - mặc định của Dell
2. Phân vùng cho Vista - Primary
3. Phân vùng cho Win Server2003 - Primary
4. Phân vùng dành cho Data - Logical

Tối nay muốn cài lại Vista, format phân vùng cài Vista, cho đĩa cài vào, bình thường tới khi khởi động lại máy thì đứng im (ko phải treo nhé). Cứ như vậy, HDD không sáng đèn, ấn Ctrl+Alt+Del thì máy khởi động lại qua đoạn boot thì lại đứng im. Chẳng biết làm thế nào cả?
Cuối cùng em ghost lại bản win đang dùng thì lại chạy bình thường, nhưng như thế là chẳng thể cài Vista lại đc nữa rồi.
Xin giúp đỡ của mọi người. Xin cảm ơn rất nhiều.

29 Tháng bảy 2007 lúc 12:03
Vậy mới đầu DELL mặc định là 4 phân vùng, và bao nhiêu WIN, nếu chia làm 4 phân vùng mà cái win 2003 mà còn cái vista nữa hình như là ko được.

Ko rành về LaPTOP nên ko biết đúng hay sai. (Khi cài winserver 2003 thì ko thể có primary thứ 2)

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 12:43
Được chứ, tôi đang dùng 2 hệ điều hành mà, chỉ có điều thấy Vista lỗi nhiều quá nên muốn cài lại bản Vista mới, nhưng không cài nổi.

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 17:49
Cảm ơn mọi người, hiện tôi đã cài lại Vista được rồi.
Lúc trước đi format lại ổ đang cài Vista cũ, sau đó cài mới Vista thì không được.
Ghost lại, chạy bình thường. Sau đó cứ thế cho đĩa cài vào, khởi động từ đĩa và format trong chuơng trình cài luôn, thế là mọi việc ổn cả.
Tóm lại là: Bác nào dùng Dell 640M, muốn cài lại Vista thì cứ cắm đĩa cài vô mà cài, đừng có đi format ổ trước làm gì.

30 Tháng bảy 2007 lúc 17:58
Được chứ, tôi đang dùng 2 hệ điều hành mà, chỉ có điều thấy Vista lỗi nhiều quá nên muốn cài lại bản Vista mới, nhưng không cài nổi.
xin lỗi ,cho em hỏi tẹo ! Vista là hệ điều hành mới nhất ,em biết là nó vẫn có một số lỗi ,nhưng với người dùng bình thường như chúng ta thì những lỗi đó ít nguy cơ ảnh hưởng,vậy ko hiểu bác nói đây là lỗi gì thế ạ ? em đang xài vista nghe bác nói mà thấy lo quá...:mad:

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tám 2007 lúc 10:13
Do mình dùng chương trình chỉnh sửa Reg nên cảm thấy nó chạy ko ổn định, thứ nữa là cài lung tung nhiều thứ nên nó chạy chậm

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday