Bung file ảnh Ghost từ DVD?

Các thớt khác của whamy04
19 Tháng tám 2007 lúc 15:52
Đại K ơi xin hướng dẫn em tạo đĩa Boot DVD với . Em muốn lưu File ghost Windows bằng đĩa DVD nhưng mà không thể nào tạo được đĩa boot DVD . Làm ơn chỉ giúp em . Cám ơn anh nhiều
YM : hadolaptop

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tám 2007 lúc 17:10
Chắc phải làm thế này!!!

Thực ra cũng giống như làm ở CD thôi anh ạ.
1.Làm file ghost để vào HDD
2.Kiếm file iso của Hiren bootCD mới nhất + phần mềm Ultraiso để có thể mở file iso của Hiren mà không làm mất tính năng boot của nó.
3.Dùng ultraiso mở file HirenbootCD ra/kéo thả file ghost vào trong thư mục của Hiren/Save as ra 1 file đặt tên, chọn chuẩn *.iso
4.dùng Nero burn file iso vừa tạo ra DVD
Khi boot anh dùng như bình thường và chọn file gho ngay ở DVD đó. Vậy là anh có thể dùng chính DVD đó để ghost cho pc rồi đó!:)

Attachments

b_gates

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng tám 2007 lúc 09:25
Theo bình thường thì hay để file ảnh Ghost ở HDD, cho dĩa Hiren vào vào reboot.Nhưng nếu mình lưu file ảnh Ghost trên DVD riêng thì phải làm sao?

Hoặc bác có thể làm đơn giản hơn như này ! Burn file ảnh Ghost ra 1 đĩa DVD ! Khi boot = hirenboot vào ghost xong bác bỏ đĩa hirent ra cho đĩa mà bác chứa file ghost của bác vào !
Nếu ghost = DVD thì tốc độ của nó chỉ giảm = 1/5 so với từ ổ cứng (Từ DVD là khoảng 200 còn từ ổ cứng khoảng > 1000)

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tám 2007 lúc 21:26
theo em thì tốt nhất là copy file gho vào một phân vùng của ổ cứng rồi bung ra chứ gho băng ổ DVD nguy hiểm lắm tại vị tốc độ truy xuất của ổ DVD chận lắm và sơ nhất là đĩa lởm chạy đc một lúc thì nó nóng lên làm vênh đĩa gây lỗi thế là mất công toi

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday