C700 chạy t7700 có nóng quá không

Các thớt khác của dinhvandiep

dinhvandiep

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các pro cho em hỏi con compaq c700 của em chạy t7700 và t7500 có nóng quá ko, hay chỉ chạy được t7300 thôi :-?

hannhell

GÂY DỰNG
Mình nghĩ khi một chiếc laptop trang bị chip gì thì sẽ được thiết kế vấn đề tản nhiệt cho phù hợp với quá trình hoạt động để không quá nóng nên bạn chẳng nên bận tâm. Trừ khi bạn muốn nâng cấp CPU lên đời cao hơn nhưng nói chung dùng laptop không nên nâng cấp CPU.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình nghĩ khi một chiếc laptop trang bị chip gì thì sẽ được thiết kế vấn đề tản nhiệt cho phù hợp với quá trình hoạt động để không quá nóng nên bạn chẳng nên bận tâm. Trừ khi bạn muốn nâng cấp CPU lên đời cao hơn nhưng nói chung dùng laptop không nên nâng cấp CPU.
1 model máy có nhiều option với các lựa chọn về CPU tốc độ khác nhau chứ đâu phải 1 model máy đc thiết kế chỉ để chạy với 1 loại CPU đâu. Thay CPU cho laptop cũng bình thường thôi. Có điều là hơi tốn công hơn so với thay CPU cho máy bàn.

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các pro cho em hỏi con compaq c700 của em chạy t7700 và t7500 có nóng quá ko, hay chỉ chạy được t7300 thôi :-?

Dòng Compag c700 thiết kế 90% là chip rẻ tiền dual core để bàn 1m cache siêu nóng hoặc coreduo đời đầu rất nóng, nên chạy chíp T7xxx sẽ không vấn đề gì về nhiệt độ. nhưng thay đổi thiết kế thế này thì cũng khó thực hiện và nhanh hỏng thôi bác ạ!

yeucongnghe

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chạy T7700 nóng hay không còn tùy thuộc vào tản nhiệt của bác nữa, trước đấy máy của bác dùng CPU gì vậy? nếu là celeron bác muốn nâng cấp lên thì theo em bác cứ thay luôn cả bộ tản nhiệt cho chắc cú

aqtbvn

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
C700 thì nâng CPU T7xxx là gì cho phí chíp , tiền chíp thì cao còn hiệu năng thì chẳng cao nên là mấy ! không phải cứ CPU cao RAM nhiều là máy chạy nhanh đâu trong khi " Giao Thông" lại tắc nghẽn thêm cái ổ cứng là hạng thường thì vẫn thường thôi ! Ổ cứng thì thay ngon thôi nhưng MainBoard thì thay sao ?

1000laptop.com

GÂY DỰNG
chuẩn, c700, to nặng xấu nâng cấp làm gì, theo em bán đi, cũng duoc hơn 5 trieu, mua con core 2 T 7XXX, tầm 9 triệu chạy là ngon. thay thế thì ko hay lắm,

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.