Cả nhà ơi, IBM T60P của em ko khởi động được, help help

Các thớt khác của banbebonbien
B

banbebonbien

25 Tháng chín 2007 lúc 11:00
Sau khi mở máy. em chỉ nghe thấy kêu píp píp, 4 lần, mỗi lần 4 tiếng. Có ai giúp được em vấn đề này không..... hu hu

Em nghĩ là do RAM phải ko vậy ?? chỉ cần tháo RAM ra gắn vô lại là được đúng ko hic hic, chưa gặp trường hợp này với laptop nên ko dám xử lý bậy bạ

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 11:28
Màn hình có hiện lỗi gì không bác ? Có thể quạt của bác hỏng đấy bác ạ ! Vì bạn em có 1 con T42p tương tự ko khởi động được cũng là do quạt hỏng. Bác check lại nhé.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 11:34
Còn hiện tượng gì nữa không. Máy của em xưa khi khởi động píp 2 lần, mỗi lần 2 tiếng. Mãi mới phát hiện ra là BIOS để chế độ khởi động máy qua LAN. Em disable trong BIOS là hết luôn. Máy của bác chắc Enable cái gì trong BIOS đó thôi, không vấn đề gì đâu

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 11:40
Sau khi mở máy. em chỉ nghe thấy kêu píp píp, 4 lần, mỗi lần 4 tiếng. Có ai giúp được em vấn đề này không..... hu hu

Em nghĩ là do RAM phải ko vậy ?? chỉ cần tháo RAM ra gắn vô lại là được đúng ko hic hic, chưa gặp trường hợp này với laptop nên ko dám xử lý bậy bạ
Mình nghĩ có thể là mainboard.
Tuy nhiên bạn có thể vào trang IBM BIOS Beep Codes để tự check lổi.Các nhà sản xuất BIOS đều có mã hóa những lổi khi khởi động thành tiếng " bíp " để người sử dụng hoặc thợ sửa chữa "bắt mạch" cho máy tính.

http://www.bioscentral.com/beepcodes/ibmbeep.htm

B

banbebonbien

25 Tháng chín 2007 lúc 22:38
Em đã tìm ra lỗi của nó rồi, do Security Chip có vấn đề nên mới có 4 lần kêu, mỗi lần 4 tiếng píp , Giờ có ai biết cách khắc phục vấn đề này không ạ ???

Nhớ lại cái lúc đó em bấm active client security gì gì đó thì ngay sau khi khởi động lại là máy bị tình trạng trên. Đây là kết quả của việc lấy 1 bản recovery không tương thích với cấu hình của máy để apply cho nó hic hic.. hi vọng kinh nghiệm này của em sẽ được nhiều bác lưu ý để tránh tình trạng này xảy ra

Bác nào biết địa chỉ bảo hành, sửa chữa laptop của IBM thì cho em địa chỉ với

palmvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng chín 2007 lúc 20:44
t60p giờ cũng lắm lỗi quá nhỉ-----------chất lượng không bằng IBM hồi xưa ! kể ra cứ dùng 1 con t43p đâm ra ại lành hỏng gì cũng có đồ thay. xem lại card màn hình xem ! nếu màn hình không lên ! còn không thì nạp lại bios

26 Tháng chín 2007 lúc 22:39
Em đã tìm ra lỗi của nó rồi, do Security Chip có vấn đề nên mới có 4 lần kêu, mỗi lần 4 tiếng píp , Giờ có ai biết cách khắc phục vấn đề này không ạ ???

Bác nào biết địa chỉ bảo hành, sửa chữa laptop của IBM thì cho em địa chỉ với
Quăng cho mấy "anh" FPT bên Nguyễn Văn Thủ ( không nhớ chính xác địa chỉ, chỉ nhớ gần tới ngã tư Mạc Đĩnh Chi) thịt là xong :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
myself MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday