Cá trích xin ý kiến về Toyota YARIS

Các thớt khác của patrick835

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2008 lúc 10:54
Ngay hay khôn cũng mua, có tiền là mua, nên muốn xin ý kiến mọi người ạ :D

không phải em mà là mẹ em đi --> rẻ, nhỏ gọn, ko cần mạnh --> YARIS chắc ổn chứ ạ? :eek:
xin đừng bảo em mua con khác nha, chỉ có ~20k thôi :(
Anh em nào có thử qua cho em có thể cho em biết vài chi tiết như máy, nội thất, trang thiết bị, màu sắc nào đẹp v.v... ở VN không ạ? giá cả chính xác nữa.
Nếu không yaris thì có con nào tầm giá rẻ dc hơn không ạ :)

Em cám ơn mọi người nhiều. Chúc cả diễn đàn năm mới vui vẻ, an lành và hạnh phúc.

11 Tháng hai 2008 lúc 12:24
rẻ hơn thì xài chú kia morning hoặc con Getz cũng ok. Nhưng đủ tiền cứ múc yaris là quá chuẩn, xe cực chắc chắn, kiểu dáng thì quá đẹp nội thất khá ok nhưng xịn hơn thì phải thay ngay bộ ghế da và lắp lại dàn âm thanh.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2008 lúc 12:29
ý em là tầm giá đó - (giá rẻ) - mà được hơn yaris ạ, chứ ko phải rẻ hơn :D

các anh thấy màu nào đẹp ạ? màu trắng thì giống taxi. còn nếu thay ghế da thì làm ở hãng hay thay ở ngoài ạ, có khi giờ cứ mua thế đã, hè em về em thay cho mẹ sau..

phân vân cái engine :mad: kì cục! đắt đỏ! yếu xìu!

11 Tháng hai 2008 lúc 12:41
cu khiêm ăn Tết bên ấy vui không ,theo ý cuả anh chiếc Yaris lưạ màu trắng thì mau dơ,nếu có màu bạc hay xanh rêu nhìn đẹp hơn,máy không khoẻ lắm ,bộ làm lạnh cuả nó không khá hơn Matiz là bao nhiêu,nên gắn kính cách nhiệt nếu mua thì ok,chở 4 người chạy có vẻ ì máy,chạy không mướt nhưng nếu chỉ 2 người chạy khá ok đấy
Thay ghế da cũng tuỳ người ,không cần thiết phải thay nhưng nếu thay có thể ra các garage ở Hùng Vương ,không cần vào hãng

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2008 lúc 13:02
--> YARIS chắc ổn chứ ạ? :eek:
xin đừng bảo em mua con khác nha, chỉ có ~20k thôi :(
Tầm 20k thì chỉ Getz or Morning thôi em ơi.
Nếu >30k thì mới nghĩ đến Yaris được, ở khoảng đó thì có thể nghiên cứu thêm Nissan Tiida giá cũng ngang Yaris, nhưng nhều người cho Tiida là đẹp & rộng rãi hơn Yaris nhiều.
P/s : Thằng cu này giàu mà nó có hiếu ghê, bao giờ con mình nó mua xe hơi cho mình được nhỉ :D:D:D

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2008 lúc 13:30
cu khiêm ăn Tết bên ấy vui không ,theo ý cuả anh chiếc Yaris lưạ màu trắng thì mau dơ,nếu có màu bạc hay xanh rêu nhìn đẹp hơn,máy không khoẻ lắm ,bộ làm lạnh cuả nó không khá hơn Matiz là bao nhiêu,nên gắn kính cách nhiệt nếu mua thì ok,chở 4 người chạy có vẻ ì máy,chạy không mướt nhưng nếu chỉ 2 người chạy khá ok đấy
Thay ghế da cũng tuỳ người ,không cần thiết phải thay nhưng nếu thay có thể ra các garage ở Hùng Vương ,không cần vào hãng
dạ chắc em xem xét màu bạc / đen. ghế da thay được thì lúc nào em về em tính tiếp vậy ;) thanks anh

Bác có đọc bài của chuyên gia quảng cáo không:D
http://www.autonet.com.vn/vn/thegioixe/1479/index.aspx
dạ cái này bản đặc biệt, 1.8 liters, có body kit, hatch back v.v... nên không so sánh được :D giá chắc gấp rưỡi

Tầm 20k thì chỉ Getz or Morning thôi em ơi.
Nếu >30k thì mới nghĩ đến Yaris được, ở khoảng đó thì có thể nghiên cứu thêm Nissan Tiida giá cũng ngang Yaris, nhưng nhều người cho Tiida là đẹp & rộng rãi hơn Yaris nhiều.
P/s : Thằng cu này giàu mà nó có hiếu ghê, bao giờ con mình nó mua xe hơi cho mình được nhỉ :D:D:D
dạ, sẽ xem xét xem sao ạ ;) tại bà dì (em mẹ) mua morning rồi nên.. :(

Nếu mua được Yaris thì H Civic cũng là lựa chọn để so sánh đấy. Còn nếu chỉ thích Yaris thì mua luôn, chọn màu xám cho nó đỡ nóng và không giống taxis (trắng).
dạ đúng là thế, em cũng thích civic hơn, nhưng nhà có 1 con civic rồi ạ :( và cũng màu xám bạc

cám ơn mọi người nhiều.
vậy ở VN yaris có bao nhiêu màu, có bao nhiêu phiên bản (trims level) và giá cả như thế nào.. em có thể tham khảo ở đâu ạ :)

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2008 lúc 13:45
hôm vừa rồi ngồi con Toyota Yaris YRS sedan, kiểu dáng nhìn qua tưởng con Vios đời cũ hichic. Hôm đó xe hỏng, xe chở tới 6 người, ngồi mà tê dại cả cái đùi hehe. Thấy xe chạy cũng không đến nỗi yếu lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó là trường hợp của bộ máy Spring Drive của Seiko
Lúc đầu thì cứ nghĩ, đã liên quan đến điện từ, liên quan đến tinh thể thạch anh thì tức là đồng hồ quartz, nhưng trong trường hợp này thì gần như là không phải vậy
Một sự kết hợp rất t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday