Cable nối Dell 640m với TV

Các thớt khác của teddybear
27 Tháng tư 2007 lúc 00:49
Cái dây S-video thì không khó. Nhưng chưa chắc đúng của nó thì chắc nó không chạy được. Mình thử bằng dây của các card màn hình Asus (Asus bán card VGA có kèm dây) nhưng không biết tại sao không được. Theo nguyên tắc thì nó là chuẩn giống nhau nên chắc là không sai.
Còn trong owner manual thì mình đọc rồi. Cái này thì mình có sách. Nhưng khi set cho card MH thì không biết set. Card màn hình mình là X1300. Sách chỉ hướng dẫn cách cắm dây thui.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 07:49
để cho hình ra được tvi, trước tiên phải cấu hình cái mngf hình thứ 2 ở độ phân giải 800x600 ,mấy cái tvi không chơi độ phân giải cao và tầng số quét kinh khủng như monitor đâu.( trừ mấy cá tvi siêu cấp ra thôi)

dây cap Svideo bán nhiều lắm, tầm 20k 1 sợi ahf

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 11:02
Khi cắm đúng dây Svideo vào TV rồi thì sẽ option để chọn device (monitor hay TV) và khi chọn TV rồi thì dĩ nhiên chỉ nên xem hình hoặc phim thôi chứ làm monitor thì kg đọc chữ được đâu. Dây Svideo thì có chuẩn rồi nên đều giống nhau cả sử dụng chung kg có vấn đề gì tuy nhiên phải để ý kg phải TV nào cũng có Svideo in và các loại dây chuyển đổi Svideo to composite hiện tại trên thị trường cho chất lượng rất kém đấy. Muốn đẹp thì phải tự chế tạo thôi.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 12:51
Hôm trc em cũng có hỏi thăm về vấn đề chất lượng của hình ảnh khi chuyển từ laptop qua TV rùi, kết quả là : điều này phụ thuộc vào TV chứ ko phải dây cable hay do laptop, vì tần số màn hình của TV thấp hơn so với tần số của laptop, nên hình ảnh ko thể đẹp và mượt bằng, nếu muốn tăng chất lượng thì chỉ có cách đổi TV loại nào có tần số cao hơn thôi ... chứ mình cũng ko thể tự chế đc j` cả :)

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 13:01
Hôm trc em cũng có hỏi thăm về vấn đề chất lượng của hình ảnh khi chuyển từ laptop qua TV rùi, kết quả là : điều này phụ thuộc vào TV chứ ko phải dây cable hay do laptop, vì tần số màn hình của TV thấp hơn so với tần số của laptop, nên hình ảnh ko thể đẹp và mượt bằng, nếu muốn tăng chất lượng thì chỉ có cách đổi TV loại nào có tần số cao hơn thôi ... chứ mình cũng ko thể tự chế đc j` cả :)
Nếu laptop có card màn hình rời như Nvidia hỗ trợ Pure Video thì xuất phim qua Svideo tuyệt đẹp như đầu DVD đấy nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday