Cac anh cho em hoi !

noob_of_palm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cho em hỏi là có cách nào chỉnh âm báo của Palm lớn hơn không ... ngay cả dùng chương trình ngòai cũng được !.. Em muốn dùng PALM để hẹn giờ công tác nhưng không sử dụng được . Tiện đây cho em hỏi chương trình nào có thể sử dụng *.mp3 làm âm báo không ? Thank !!!!

DiHuTa:
Title nên viết chi tiết vấn đề thắc mắc, đừng viết chung chung!

noob_of_palm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn anh FRODO nhìu ! Nhưng chương trình mà anh AREA giới thiệu không có cách nào tăng âm cho loa ngoài được... Ý em muốn hỏi là có cách gì can thiệp hay không --can thiệp vào phần cứng hay chip điều khiển loa cũng được !

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
noob_of_palm said:
Các bác cho em hỏi là có cách nào chỉnh âm báo của Palm lớn hơn không ... ngay cả dùng chương trình ngòai cũng được !.. Em muốn dùng PALM để hẹn giờ công tác nhưng không sử dụng được . Tiện đây cho em hỏi chương trình nào có thể sử dụng *.mp3 làm âm báo không ? Thank !!!!
1= bạn hãy kiểm tra xem máy mình có built in speaker kô
2= xem máy mình có support mp3

noob_of_palm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Máy mình có loa ngoài mà -- nghe nhạc bằng loa ngoài co stetreo đàng hoàng -- nhưng mà âm lượng nhỏ quá nên mình không vừa ý . Nghe nhạc thì nghe bằng phone được rồi nhưng âm báo thì... pó tay

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
làm sao mà tăng được volume của loa ngoài được.

bạn có thể dùng các chương trình soạn file *.mp3, kích cho volume của file cao hơn, tuy nhiên nên cân chỉnh phù hợp với loa trên máy, vì rất dễ bị dè và vỡ tiếng. trước đây mình dùng Nokia 6600 loa ngoài rất nhỏ nên thường dùng cách này.

chương trình soạn file đơn giản nhất mình hay dùng là SoundEdit trong bộ ghi đĩa NeroBurningRom :), tuy nhiên bạn có thể xài rất nhiều chương trình khác tương tự.

chúc thành công.

bebi

NHẬP HỘI
Sac coc cua O2II

[-( Cac bac cho em nho voi sap teo den noi roi
Cai nan dong cua con O2II cua em tu nhien lan dung ra chet. Den nhatcuong thi ho bao teo roi phai mua moi nhung 50$ ;;; Eo oi the thi chet. BAc nao biet cho nao sua duoc thi bao em moi sap het pin den noi roi
Xin chan thanh nho va cac bac day'''

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hic, bebi đúng là bé bi, post lộn chuồng rồi bạn ơi, đây là trại Palm, bọn PPC sang đây dễ bị "vặt lông" lắm, nhất là vớ phải tay bác Conan71 là chết luôn :D

"nan dong" là cái gì ấy nhỉ?, chắc là nắn dòng, tức là cái cục sạc ấy phải không? :)
nếu nó hỏng bạn có thể sạc bằng dây sync qua cổng usb được mà, cắm vào máy tính là điện nó chảy qua thôi :p

chúc may mắn. ý, mà cái cục sạc ghẻ ấy thì đáng bao nhiêu mà tới 50$ nhỉ? chả hiểu, hay bạn hỏng pin? bạn nên sang box PPC hỏi cho chắc ăn nhất...

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Hè hè,ngoài cái Bugme còn có Palmary Clock cũng rất hay,cũng có thể sử dụng mp3 hoặc wma,ogg,wav,midi làm chuông báo thức,tuỳ thuộc vào bạn sử dụng ct nào để chạy nhạc chuông đó.
Trong ptunes cũng có phần kích âm,chỉnh trong general pref,còn trong aero player có phần volume overdrive.
Sau khi chọn kích âm thì mọi file sẽ đc kích âm,rùi cứ thế mà chọn làm nhạc báo thức thui.Nhưng sẽ bị rè,và lâu dài vớ vẩn là vỡ màng loa là hơi phiền đấy.
Ah,mà loa ngoài của em nào là stereo nhỉ???

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
noob_of_palm said:
Các bác cho em hỏi là có cách nào chỉnh âm báo của Palm lớn hơn không ... ngay cả dùng chương trình ngòai cũng được !.. Em muốn dùng PALM để hẹn giờ công tác nhưng không sử dụng được . Thank !!!!

Dùng VolumeCare thử xem sao bạn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.