các anh giúp em con T61 này với nó dở chứng

Các thớt khác của duythai85vn

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 09:59
Không hiểu sao. Em mới mua máy về được 2 tuần tự dưng máy bắt đầu kêu rè rè rất chi là khó chịu. Ban ngày xe cộ chạy ầm ầm mà vẫn nghe thấy tiếng rè. ban đêm thì rè ầm ầm em không biết nó bị sao. Em mua máy ở công ty máy tính hà nội. 131 lê thanh nghị máy của em là T61 8889A54. ai biết giúp đỡ em với không biết là máy bị sao và em có lên đi bảo hành không? vì em ở thái nguyên cảm ơn các anh

21 Tháng mười 2007 lúc 14:26
Không hiểu sao. Em mới mua máy về được 2 tuần tự dưng máy bắt đầu kêu rè rè rất chi là khó chịu. Ban ngày xe cộ chạy ầm ầm mà vẫn nghe thấy tiếng rè. ban đêm thì rè ầm ầm em không biết nó bị sao. Em mua máy ở công ty máy tính hà nội. 131 lê thanh nghị máy của em là T61 8889A54. ai biết giúp đỡ em với không biết là máy bị sao và em có lên đi bảo hành không? vì em ở thái nguyên cảm ơn các anh
có thể cái quạt tản nhiệt kêu hay cái HDD gì đó. tốt nhất bạn nên bảo cty đó đổi cái mới.còn không thì phải sửa lại,nhưng bạn phải xem NV sửa,và nó bị bệnh gì. chứ không thì sửa xong ,nó lại dở chứng lại.(tốt nhất nói cho NV cty đó đổi máy mới nha Bạn T61P k rẻ đâu, sửa mất rin và hay hư lắm).

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 19:54
hic vâng em cũng nghĩ như vậy. Hic lúc nó kêu lúc lại không kêu em không biết nữa nản quá. nó cứ rè rè nhưng có lúc nó kêu khi khởi động lúc thì khởi động xong lại kêu. hic em bó tay với nó bây giờ mà mang xuống công ty nó mà không kêu thì chết em hic. Không biết nó bị làm sao nếu bác nào biết thì chỉ em coi xem nó làm sao nha. Cảm ơn các bác trước

21 Tháng mười 2007 lúc 21:43
Tháo 4 con ốc sau máy, nhấc keyboard, tháo quạt ra xem có gì dính ở cánh không, cho tí dầu máy vào chạy cho êm. Nếu mua được AS5 cho vào CPU, GPU một giọt đảm bảo máy mát lạnh.
po tay Bác này rồi. Bác khuyên cho đúng 1 tý : con T61p này mới mua có 2 tuần ah.còn BH nhé.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 22:45
Máy mới mua thì theo em bác cứ mang đến cửa hàng nói với người ta xem có đổi đc ko, nếu ko đổi đc thì bác nên mang đi bảo hàng, ko nên tự tháo ra sửa!
Cùng ý kiến với bác, máy mới còn BH thì có vấn đề gì cứ mang ra BH cho yên tâm vì ở VN mình nhiều CH, cty toàn vin vào lý do linh tinh để từ chối BH thôi.

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười 2007 lúc 00:15
Vâng em cũng nghĩ là đi bảo hành. Em cũng mới mua máy thôi lần đầu tiên dùng laptop lên không có kinh nghiệm lắm. cũng chưa tháo ra lần nào có nhìn mỗi 1 lần chuyên viên kỹ thuật của công ty nó tháo lắp thêm ram cho em. hic cảm ơn các bác nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday