các anh giúp em một chút cho em đỡ khổ nhé!!!!

Các thớt khác của buituanhung

buituanhung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười 2007 lúc 22:58
em đang loay hoay không biết làm sao để mở cái port P600H - T1 v2 của Zexel do FPt bán cùng khi lắp mạng, em đang rất muốn mở port để dowload *.torren cho nhanh chứ bay giờ toàn 30 40 kbps ko ah`! khổ wa ! em hoàn tất các thao tác trong command rồi giờ chỉ còn bước gõ 192.186.1.1 vào address nhưng khi nhập xong pass login rồi nó không hiện ra web config để vào hiệu chỉnh trong NAT mà chỉ em chỉ thấy xuất hiện bảng status với các thông số ifomation ........ ip ..... thôi ! làm ơn chỉ dùm em với em mệt với vụ này quá rùi ---------- nản wa :D .:confused: :confused: :confused: :confused:

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
5 Tháng mười 2007 lúc 01:31
30, 40 Kb thì quả là tệ thật.

Đến cả cái tên của router mà bạn viết cũng chẳng đúng.:D Mình không dùng Zyxel, nhưng mình nghĩ giao diện của nó như dưới đây. Tranh minh họa là router ZyXel 600HW-T1. Nếu đúng thì bạn cứ theo tranh vẽ mà làm. Chỉ click bốn, năm cú chuột và gõ vài cái enter là có lẽ xong.

Bước 1: Log in (192.168.1.1 chứ không phải 192.186.1.1 như bạn viết đâu nhé) -> Click Advanced Setup -> Click NAT

Bước 2: Dot vào SUA only -> Click Edit Details tương ứng

Bước 3: Chọn cổng (Port) và nhập IP [ví dụ Start port là 12345 và End là 12346 thì có nghĩa rằng cổng số 12345 đến 12346 được mở, lấy 1 cái nhập vào chương trình torrent của bạn] -> Click Save

Bước 4: Có thể phải khởi động lại Router; khởi động lại Torrent client. Nếu tín hiệu NAT của Torrent client chuyển xanh là ổn.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 08:48
Oái, mình tưởng config thông số NAT của Modem để trong trường hợp máy ở ngoài mạng connect tới một Port nào đó của Modem thì nó sẽ hướng dòng dữ liệu vào địa chỉ IP tương ứng chứ nhỉ?

Cái này liên quan gì tới download nhỉ???

5 Tháng mười 2007 lúc 09:52
Mở port để down torrent mà bác Mitdac24581, down dạng p2p nếu ko open port thì các máy khác ko biết đường nào để tính toán các gói đã down hoặc cần down thì lúc đó bác chỉ down được những phần "rơi rớt" -> chậm là cái chắc :D

5 Tháng mười 2007 lúc 12:25
Cho hỏi ké 1 chút nha. Mình mở port ở modem được rồi nhưng khi sài torrent Không thể nhanh được vì KIS7.0.125 không chịu mở. Tắt KIS thì ok nhưng mình hơi sợ về virut. Bác nào biết cách thiết lập bên KIS không vậy

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 13:08
Cho hỏi ké 1 chút nha. Mình mở port ở modem được rồi nhưng khi sài torrent Không thể nhanh được vì KIS7.0.125 không chịu mở. Tắt KIS thì ok nhưng mình hơi sợ về virut. Bác nào biết cách thiết lập bên KIS không vậy
Tắt tạm Kis đi anh nếu nó làm chậm download, down torrent sạch mà

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
5 Tháng mười 2007 lúc 13:32
Híc, Quên mất, còn thiếu một bước. Phải set thêm trong tùy chọn Port Triggering.

Trong NAT, duyệt sang thẻ Trigger Port để set cổng. Hình dưới đây chỉ có tính chất minh họa:

------------------------

@ Nkiet: Không tắt KIS, chỉ tắt chức năng Anti-Hacker trong KIS là được. Vì mặc định trong KIS, chức năng này được bật, có nhiệm vụ check toàn bộ kết nối, IP đang giao tiếp với máy tính. Bình thường, 1 torrent client cùng lúc phải thực hiện hàng nghìn kết nối. Cụ KIS không đủ nhanh nhẹn trong giám sát, xử lý chuyện này. :D

5 Tháng mười 2007 lúc 13:58
Bạn có thể cấu hình thằng KIS để nó cho phép mở ứng dụng và port theo ý của bạn.

Bạn chọn add

5 Tháng mười 2007 lúc 14:38
cách thiết lập KIS tốt nhất là lúc add các bạn đừng Browse file mà chọn ngay list Applications bên dưới , kế đến lúc hiện cửa sổ set rules thì bấm vào Template rùi chọn Allow all ...như thế sẽ nhanh hơn :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Không chỉ vậy, các phụ kiện có liên quan đến súng cũng sẽ bị Facebook cấm hiển thị với người dùng đang thuộc độ tuổi vị thành niên.

Facebook sẽ ngăn chặn trẻ em trong độ tuổi vị thành niên tiếp xúc với những quảng cáo súng và các phụ kiện dành cho s ...
Lazada Vietnam Master card on Monday