Các bác bán Laptop nên cẩn thận với số 0912201626 nhé

Các thớt khác của ntphuong

ntphuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ko biết có phải thành viên HHVN hay PPCVN hay không?
Nhưng chú em này là 1 người không đứng đắn.
Khi mua máy của em, em đã nói rõ là máy mới tinh, chưa bung WIN, nếu đồng ý mua thì em mới bung.
Đồng ý rồi thì WIN đã bung, em cũng tin tưởng nên khi đi rút tiền, không đủ tiền, hẹn hôm nay lấy máy thì e cũng không lấy tiền đặt cọc.
Thế mà đến trưa thì nt kêu là không lấy máy nữa, gọi điện thoại thì không nhấc máy, phải dùng số khác thì nghe ngay lập tức. Nghĩa là BÙNG à???
Còn kêu là em không quan tâm đến việc máy mới nghĩa là máy chưa bung WIN.
Các bác bảo cái xe máy mới đổ xăng vào rồi, dắt ra khỏi cửa người bán thì còn gọi là xe mới không? Liệu lúc quay lại bảo tôi trả xe cho cửa hàng chúng nó có mua lại với cái giá lúc trước không?

Nokia6680

GẮN KẾT
anh bạn bớt giận đi nè, có nhiều người xấu tính như vậy lắm, giờ mình ko làm gì được, thì hãy rút kinh nghiệm cho lần sau :)

ntphuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thực sự là e muốn đấm vỡ mặt thằng nhóc con đấy.
Nó làm em mất cực kỳ nhiều thời gian, mà toàn 7h và 8h tối nữa.
Mua thì mua, kô mua thì thôi.
Thậm chí đến khi em nt bảo qua lấy máy thì mới thèm nt kêu là kô lấy nữa, chắc mình mà ko nhắn thì nó lặn luôn.
Bây h lại còn "giả chết bắt quạ",làm như kiểu em không biết thế nào là máy mới và máy cũ.

hieuagassi

Pằng A Chíu
GẮN KẾT
Xn chia buồn với bác.Tốt nhất là lân sau bác cứ phải chơi kiểu "tiền trao cháo múc" rồi bung bét gì thì sau khi trả hết tiền về tự mà Bung

hungipaq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thật sự nếu bác thấy nó còn là thằng nhóc thì trước khi bung WIn bác nên nói nó đặt trước 1 khỏan tiền thì hay hơn là để nó hẹn như thế .Nhưng thôi chuyện đã qua rồi ,chúc bác mau bán được cái máy đó nhé

softcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hungipaq said:
Thật sự nếu bác thấy nó còn là thằng nhóc thì trước khi bung WIn bác nên nói nó đặt trước 1 khỏan tiền thì hay hơn là để nó hẹn như thế .Nhưng thôi chuyện đã qua rồi ,chúc bác mau bán được cái máy đó nhé

Đúng đấy, cứ bảo nó đặt trước 100VNĐ rồi làm gì thì làm cho đỡ tức :) trên mạng có nhiều cách gói lại lắm, bung ra rồi gói lại bao nhiêu lần cũng được mà. Bác nên dút kinh nghiệm nha :)

Snowhappy

GÂY DỰNG
Trời, việc làm ăn của bác vài cái vụ cỏn con này mà cũng mang lên diễn đàn làm chi không bít. Bác biết thừa là bán hàng thì lúc nào cũng nên chuẩn bị sẵn phương án cho những tình huống xấu nhất cơ mà.
Tình huống này thì cũng bình thường (chuyện thường ngày ở huyện). Có gì mà bác đã ầm ĩ trên này... mọi người chẳng hiểu đầu cua tai nheo. Công cuộc kiếm tiền mưu sinh còn dài... đây chỉ là thách thức nhỏ thôi bác ạ.

DellAximX5

androidcore.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vantienk7 said:
Bực... đấm ngực cho đỡ tức! Anh giai kia bùng kiểu thất đức hỉ!
ntphuong cần thì để tớ gói lại win cho, dễ ợt! Đơn giản nhất là recovery laptop lại!
Cái gì cũng có thể vá được... kể cả miếng vá... He he...

Thấy bác nói nên hỏi ké 1 tí, bà con thứ lỗi.

Thế bác có thể gói cái mớ trong HDD đó vào DVD để khi cần thì bung ra ko? Tức là làm cái đĩa recovery ý vì em ko có đĩa đó mà.

ntphuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Snowhappy said:
Trời, việc làm ăn của bác vài cái vụ cỏn con này mà cũng mang lên diễn đàn làm chi không bít. Bác biết thừa là bán hàng thì lúc nào cũng nên chuẩn bị sẵn phương án cho những tình huống xấu nhất cơ mà.
Tình huống này thì cũng bình thường (chuyện thường ngày ở huyện). Có gì mà bác đã ầm ĩ trên này... mọi người chẳng hiểu đầu cua tai nheo. Công cuộc kiếm tiền mưu sinh còn dài... đây chỉ là thách thức nhỏ thôi bác ạ.
Ly ơi, vụ này chỉ để mọi người cảnh giác thôi.
Tức thì tức 1 lúc thôi, chứ hơi đâu tức quá.
Post lên để anh em đỡ gặp phải thể loại khách như thế thôi.
Còn nếu chuẩn bị sẵn phương án thì dễ nhất là tiền trước , máy sau.
Nhưng như thế thì chắc cú quá, anh không thích như thế.
To all: Nói chung đã giải quyết được con máy đấy rồi.
Các bác chỉ cần cho cái số này vào sổ đen nếu như các bác có làm ăn buôn bán gì với nó, tránh phiền phức. Bực mình ở chỗ là mất quá nhiều thời gian thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...