Các bác bị như vầy chưa, máy tự khởi động lúc nửa đêm!

Các thớt khác của yan

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 22:41
Thật rùng rợn, em có cái Sony không hiểu sao trước khi đi ngủ gập máy hibernate rồi ( đảm bảo đèn đóm tắt ngóm rồi ). Sau đó đóng cái lid lại.....
Nửa đêm kinh hoàng thấy cái sound quen thuộc của Sony...dậy mở cái lid lên thấy đang chuẩn bị vào màn logon
Đảm bảo là máy em ko đặt chế độ wake up on LAN nha...!
Pó tay....chắc e-Ghost nó hại em rồi hu hu!
Các bác chuẩn đoán giúp em cái ???

huuquynh

Staff member
NHẬP HỘI
11 Tháng tư 2007 lúc 00:18
Thật rùng rợn, em có cái Sony không hiểu sao trước khi đi ngủ gập máy hibernate rồi ( đảm bảo đèn đóm tắt ngóm rồi ). Sau đó đóng cái lid lại.....
Nửa đêm kinh hoàng thấy cái sound quen thuộc của Sony...dậy mở cái lid lên thấy đang chuẩn bị vào màn logon
Sao lại có máy Pocket PC nào mang nhãn hiệu Sony nhỉ? Bạn có nhầm không?

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 08:28
Không ạ, thứ một em dùng mỗi cái NAV để chế độ update manual, thứ hai em nghĩ nếu chương trình có đặt thì ở chế độ stand by mới tự chạy được, chứ chế độ hibernate thì chả có chú nào tự chạy được -> Em nghĩ và vẫn thấy thế mà!

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 08:39
Không ạ, thứ một em dùng mỗi cái NAV để chế độ update manual, thứ hai em nghĩ nếu chương trình có đặt thì ở chế độ stand by mới tự chạy được, chứ chế độ hibernate thì chả có chú nào tự chạy được -> Em nghĩ và vẫn thấy thế mà!
Đó là bạn nghĩ thế, còn ct thì ko :D . Để ko loại trừ 1 khả năng nào, bạn tắt các chương trình thường chú có thể chạy theo lịch đi, đặt đồng hồ về thời điểm ban đêm rồi gập màn hình lại thử xem.

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 09:47
đêm nay về bác thử shutdown em nó luôn đi, chắc ăn hơn remove battery ra lun... :D xem nữa đêm nó có "power on" nữa khg..... nếu có thì pó tay

mình nghĩ có thể lỗi do mainboard bị hư bạn ah....

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 09:50
Ai nói là không có thế nhỉ? Bạn vào Task Scheduler thử xem có bao nhiêu cái được lập lịch để chạy đi :D
Hờ hờ, cái này thì ai cũng biết để đặt lịch, cơ mà tui ko đặt, nó cũng không tự động đặt vô cái Task Scheduler mờ, kiểm tra chả có cái lịch nào, chắc là dính cú spy ware nào mà ko biết thui. Cám ơn các bác !

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 10:21
mình ko rõ lắm về máy của bác, nhưng mình cũng bị tương tự như bác vì cái công tắc của màn hình nó bị lỏng, mình để chế độ khi gập màn hìn thì nó Hibernate, khi mở màn hình thì nó tự động bật ko phải ấn 1 nút nào, máy của bạn có thể cũng như thế chăng (máy mình Toshiba)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 11:14
Vậy còn Wake up on USB? Giả sử một đêm đẹp zời con mèo nó đói, nó vồ con chuột "U sờ bờ" làm con Sony của anh mất ngủ thì sao?

Mà anh cũng không nói rõ là ngày nào anh cũng bị như thế hay chỉ một lần duy nhất? Hay cứ trái nắng dở trời là nó lại đốc chứng ra?

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
myself MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday