Các bác chỉ dẫn dùm o2s và o2i nên mua loại nào????

Kim_anh_Tu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
giờ đang thấy quảng cáo thì 2 loại ngang giá nhau,nhưng không biết trong tương lai loại nào sẽ giảm hơn,thấy so sánh về chức năng thì o2i nhỉnh hơn về chức năng chụp hình, quay phim và cấu hình máy.trong khi o2s thì cái mã đẹp hơn.Nhờ các bác tư vấn dùm với....

p_dt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu bác thích có bàn phím để có thể vừa đi xe máy vừa nhắn tin được (mặc dù hơi nguy hiểm) thì dùng O2s. Bàn phím cũng rất tiện nếu bác dùng để chat MSN hoặc skype, nếu quen tay thì nhanh hơn chọt. Còn nếu bác thích nhẹ nhàng hơn thì dùng O2i. Về màu sắc thì tôi thích màu bạc hơn, nhìn cool hơn nên tôi sẽ chọn O2i. Về tốc độ, chất lượng... thì tôi thấy 2 con na ná như nhau, tốc độ O2i hơn thật nhưng thực chạy thì cũng chẳng nhỉnh hơn là mấy. Cái camera thì cũng ko phải là vấn đề chính, tôi thì không bao giờ dùng camera của O2 nên cũng không quan tâm đến nó lắm. Nhưng túm lại thì tôi lại chọn imate PDA2k (O2s) vì có bàn phím và màu bạc, rom ít thứ linh tinh nên ổn định. Bác tham khảo thêm bài này ở forum nhé http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=21420

Kim_anh_Tu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
vậy bác có biết giá của imate PDA2k là khoảng ? không,chắc mua loai ấy sài cũng được bác nhỉ.

HaiDang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng OIIi hay hơn đấy, tôi đã dùng I-mate PDA2K rồi, bàn phím cũng chẳng để làm gì, mà hình như nó còn nặng hơn OIIi đấy.

p_dt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi thấy imate PDA2 (cùng họ với O2i) bên KA đang bán $799 + thẻ 256M
còn con imate PDA2k (họ nhà O2s) thì giá lại đắt hơn (không hiểu sao đắt hơn) $839 + thẻ 256M.
Bác ra Điện Biên Phủ (12 hay 13 gì đấy ko nhớ chính xác) cũng có PDA2k đấy, vì tôi không biết website của họ để kiểm tra giá nên cũng ko rõ giá bao nhiêu. Nhưng hình như ở đó không có PDA2 đâu. Ở Quán Thánh (35) hoặc NC cũng có, bác cứ tham khảo hết xem sao

minhnhat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu ko cần nhanh thì chơi con O2s cho nó dễ sư dụng, loại này thông dụng hơn O2i nên bán lại cũng dễ. Hơn nữa dáng lại đẹp hơn.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Giữa s và i thì nói thẳng ra O2s đột fá hơn. Nó là chiếc Pocket PC Phone duy nhất tới bây giờ có bàn fím trượt, nó cũng là Pocket PC Phone đàu tiên của O2 có Wifi. O2i thì chỉ cải tiến với O2 ở bên trong, hình dáng chẳng có gì thay đổi --> đi lùi. 1 sự cải tiến tột bậc đang được mong đợi là O2 XDA IV (HTC Universal), cái đó mới đáng tiền còn O2 i thì ... quả thật là ko có nhiều ấn tượng. Xét về doanh số có lẽ con này xếp bét, 3 dòng O22, O2 Mini, O2s khi ra mắt đều là hit còn O2i chẳng được đánh giá cao lắm. Tuy nhiên ko thể fủ nhận nó là Pocket PC Phone mạnh nhất hiện nay.

1 điều nữa nên chọn O2s đó là pin của nó trâu hơn

dragon82

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu chọn O2s thì nên chọn con Imate PDA2K chẳng khác gì mà giá lại đẹp hơn nhiều. Mình đang xài 1 chú, nếu ai thích mình có thể nhượng lại ;)

sayno

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thế còn T-Mobile MDA III thì sao các Bác. Em này có tội tình gì mà các bác bên Mua bán down giá ghê quá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...