Các bác chỉ giúp với: cắm dây sync->không sạc mà còn hao pin??

piscespin

Bốc Phét
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Là thế này các bác ạ, em dung pda2k, trước kia có cái sync là dạng cốc, nay em vừa mua cái dây sync đem theo cho nó gọn nhẹ, tình trạng thì sync tốt, thỉnh thoảng lắm nó mới sạc pin vào cho, còn hầu hết không sạc, thậm trí pin hao nhanh hơn bình thường chút, em đã tắt để đỡ tốn pin nhưng khoảng 5 phút nó lại tự bật lên, và cũng chẳng sạc được tý nào, như vậy vấn đề là ở chỗ nào các bác nhỉ, nếu dùng sạc cốc vẫn ngon lành-sạc tốt qua usb, bác nào biết chỉ em vụ này với? xin cảm ơn các bác trước:(

N

Namphuong1791

Chưa chắc dây sync hư đâu,mình nhớ có 1 số dòng máy nếu pin còn khoảng 30 hay 40% mà mình cắm dây sync vào PC là bị PC nó hút hết pin. Còn dùng sync dạng cốc thì nó mới xạc.

cityboy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chưa chắc dây sync hư đâu,mình nhớ có 1 số dòng máy nếu pin còn khoảng 30 hay 40% mà mình cắm dây sync vào PC là bị PC nó hút hết pin. Còn dùng sync dạng cốc thì nó mới xạc.
Chính xác đấy, hồi xưa mình dùng O22 gặp trường hợp tương tự. Để test xem dây có tốt không và có sạc được không, bạn cứ cắm sang desktop là biết ngay. Tôi nghĩ dây không sao đâu.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
He he bác đi mua 1 cái dây sync có 30k như của tối đây này. Xạc bét nhè. Tốn oan 9-10$ làm gì. Chỉ có điều dùng dây 30k thì khi có người gọi đến ko nghe được thôi.

Kim_anh_Tu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
híc,theo tui nghĩ chắc là do máy tính của bác nguồn yếu quá, không đủ nguồn để sạc thôi.

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ dùng dây sync có 80k của Phú Thái chẳng thấy có vấn đề gì cả (biết chắc là dây không xịn rồi). Có thấy hút pin gì đâu?

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảnh báo anh em tránh xa cửa hàng Gold Time Watch này, Bán hàng kém chất lượng, chính sách bảo hành lừa dối khách hàng.

Nói trước để anh em hiểu: tôi kinh doanh phụ kiện ô tô, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday