các bác cho e hỏi 1 chút

Các thớt khác của badboy100785

badboy100785

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng sáu 2007 lúc 13:23
cái màn hình của máy e nó bị làm sao í. Luc dùng vẫn bình thường, tự dưng nó bị nhoàng nhoàng 1 cái như điện giật rồi nó lại bt ngay. chẳng bị sao nữa. Các bác cho e hỏi thế là bị làm sao ạ. có phải đem đi bh kô ah` vì thật sự e gét trọc trọc ngoáy ngoáy vao máy lắm. vì máy e mới mua nữa. hi` hi`

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 17:08
thế hả, này bạn ơi, bạn xem lại cái cáp nối màn hình bạn bị lỏng đó, nếu gắn lại mà vẫn bị thế thì xem lại cái chấn lưu thôi hoặc hehe màn hình thay được rồi hehehe
Trời ơi các bác ơi, windows Vista đừng có chia HDD bằng phần mềm partition nào hết, đừng làm như thế, hãy làm theo cách của bác mylove007 đó là chính xác, vì sao tôi lại nói thế vì đơn giản tôi là nhân viên 1 cty chuyên về máy tính xách tay ở HN, uhm tôi được sử dụng rất nhiều các dòng máy mới nhất rồi và phần mềm cũng thế uhm. Nên nghe theo bác mylove007 đó chính xác đó.... còn không tin lời tôi thì thử đi thì biết/.....ah mà cũng tùy từng dòng máy thội nhé chứ không phải dòng máy nào cũng làm như vậy đâu (chú ý thêm lần nữa mình toàn dùng máy có win bản quyền cho nên nếu mình nói nhiều cái ko thích hợp thì đừng cười nha.)
Nhân viên của công ty chuyên về máy tính xách tay mà dùng từ "chấn lưu" cho màn hình thì thật là...

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 23:33
cái màn hình của máy e nó bị làm sao í. Luc dùng vẫn bình thường, tự dưng nó bị nhoàng nhoàng 1 cái như điện giật rồi nó lại bt ngay. chẳng bị sao nữa. Các bác cho e hỏi thế là bị làm sao ạ. có phải đem đi bh kô ah` vì thật sự e gét trọc trọc ngoáy ngoáy vao máy lắm. vì máy e mới mua nữa. hi` hi`
Bạn có thể cung cấp thêm 1 số thông tin nữa không?
- Số lần màn hình của bạn có vấn đề trong một lần sử dụng là bao nhiêu?
- Hiện tượng này tự nhiên bị hay chỉ xuất hiện khi sử dụng một phần mềm nào đó?

Thực ra đi bảo hành cũng tốt chứ sao? Máy hỏng mà còn bảo hành thì nên mang qua bảo hành, chứ ngồi lọ mọ vừa tốn thời gian, vừa có khả năng không chữa được triệt để bệnh!

badboy100785

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng sáu 2007 lúc 20:24
thưa bác, thường thường nó chỉ bị 1 lần trong lần sử dụng.Mà dùng 1 lúc mới bị, bị thì nhanh lém, chua đến 1 s.Mình dung lâu thì để ý thấy chứ e sợ mang đi bh họ có kiên nhẫn mà ngồi chờ đến lúc nó bị đâu cơ chứ. Rồi lại mang đi mang lại, ngại lém.Nhưng mà có hiện tượng như thế là lỗi rồi phải kô bác.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 20:47
Con Vaio hồi mình mới mua cũng từng bị như thế, sau đó cũng chẳng mang đi bảo hành tự nó cũng hết luôn đến giờ là 4 năm rồi. Do đó mình nghĩ bạn khoan hãy mang đi bảo hành vội nhiều khi rôđa nó vậy thì sao :), ví lại bệnh chưa rõ ràng thì cũng khó mà sữa chữa được.

badboy100785

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng sáu 2007 lúc 22:46
Con Vaio hồi mình mới mua cũng từng bị như thế, sau đó cũng chẳng mang đi bảo hành tự nó cũng hết luôn đến giờ là 4 năm rồi. Do đó mình nghĩ bạn khoan hãy mang đi bảo hành vội nhiều khi rôđa nó vậy thì sao :), ví lại bệnh chưa rõ ràng thì cũng khó mà sữa chữa được.
thank bác nha! :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday