Các bác cho e hỏi về màn hình con IIs

18 Tháng tư 2007 lúc 15:14
Con IIs của e sau một đêm ngủ dậy tự nhiên chọc vào màn hình ko đc nũa. E dùng bút chọc nhưng màn hình trơ ra ko cảm ứng. Các bác cho e biết đó là bệnh gì và cách khắc phục như thế nào. E xin cảm ơn rất nhiều!

18 Tháng tư 2007 lúc 18:57
Con IIs của e sau một đêm ngủ dậy tự nhiên chọc vào màn hình ko đc nũa. E dùng bút chọc nhưng màn hình trơ ra ko cảm ứng. Các bác cho e biết đó là bệnh gì và cách khắc phục như thế nào. E xin cảm ơn rất nhiều!
up rom lai đi em...nếu vẫn ko đc thì thay cảm ứng thôi:D :D :D

200k là lai ok thôi..ko phải lo nhiều đâu

19 Tháng tư 2007 lúc 09:29
Có thể do xung đột phần mềm với rom thôi, cho dù có biết phần mềm nào gây xung đột thì gỡ bỏ và cũng chưa chắc được. Tốt nhất trước tiên là HR đi đã.

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 09:32
Có thể do xung đột phần mềm với rom thôi, cho dù có biết phần mềm nào gây xung đột thì gỡ bỏ và cũng chưa chắc được. Tốt nhất trước tiên là HR đi đã.
Đúng rồi bác thử làm theo cách của Bác haipvg là HR sao đó cài những phần mềm nào thật sự cần thiết cho Máy rồi để vài ngày thử xem có bị nữa o??? Thân...

20 Tháng tư 2007 lúc 21:17
Cám ơn các bác đã cho ý kiến. E đã thử HR nhưng ko align screen đc ( Màn hình kô cảm ứng đc). Hic hic bây giờ máy e đơ luôn. Tình trạng này thì thay cảm ứng có hết ko vậy các bác? Có lẽ vài hôm nữa tàu e chạy về SG thì e thay cung đc. E chị sợ phải thay cả màn hình thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday